Hỏi về thủ tục cần làm khi thay đổi địa chỉ trụ sở công ty chính

• Thread starter thaolynguyen
  • Ngày gửi
T

thaolynguyen

Guest
30/3/17
13
1
1
32
Chào các Anh/Chị

Công ty chuẩn bị chuyển văn phòng công ty sang địa chỉ mới - trong cùng 1 tỉnh nhưng lại khác quận và khác chi CụC thuế Quản Lý

Em đang làm thủ tục thay đổi trên sở kế hoạch đầu tư và đang đợi lấy xác nhận

Ngoài thủ tục đó ra thì cho em hỏi em còn làm nhưng thông báo hay thủ tục gì nữa ạ .

Mong Anh/Chị chỉ giúp em với

Thanks all !

Khóa học Quản trị dòng tiền
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Bạn làm thẳng thủ tục lên Sở kế hoạch ah? Bạn đã có làm việc với chi cục thuế quản lý hiện tại để chốt thuế và hoá đơn đến thời điểm thay đổi chưa? Bên thuế ra cho bạn mẫu 09 chưa? Sau khi xong thủ tục trên Sở, bạn còn làm việc với bên Chi cụ thuế mới, về hoá đơn bên bạn, giữ tiếp tục sử dụng hoá đơn cũ hay huỷ đặt in phát hành hoá đơn mới.
Ngoài thuế vs Sở ra thì bạn thông báo cho ngân hàng, cho đối tác, khách hàng là ok rồi bạn.

• Like
Reactions: Phạm Hoàng An
T

thaolynguyen

Guest
30/3/17
13
1
1
32
Em chỉ mới nộp hồ sơ xin thay đổi địa chỉ lên Sở ạ , chứ em chưa làm việc với chi cục thuế ạ ,vì em đợi lấy kết quả của Sở rồi mới sang chi cục thuế ,không biết như vậy có đúng không .

Nếu vậy em cần làm gì nữa không ạ , vì em mới làm kế toán nên các thủ tục chưa rõ lắm ạ ,

Mong anh/chị chỉ giúp em với ạ

Thanks all !

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Vậy thì bạn sẽ bị ra thông báo thôi. Chưa chốt thuế ở quận cũ thì làm sao mà chuyển trụ sở trên Sở kế hoạch được bạn.

T

thaolynguyen

Guest
30/3/17
13
1
1
32
là bị phạt hay sao chị

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Không phải là bị phạt, mà là bạn làm chưa đúng quy trình. Bên Sở sẽ trả hồ sơ ra để bạn làm quy trình bên thuế xong trước, xong đó mang xác nhận 09 bên Thuế lên thì sở mới phê chuẩn hồ sơ.
Bạn hỏi bên chi cục thuế hiện tại thủ tục chốt thuế chuyển quận nhé.

T

thaolynguyen

Guest
30/3/17
13
1
1
32
Vâng , mình cảm ơn nhiều nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA