mức phạt nộp chậm thông báo thay dổi thông tin hóa đơn khi chuyển địa điểm

• Thread starter hoaboconganhvuanh
  • Ngày gửi
H

hoaboconganhvuanh

Cao cấp
8/7/15
243
11
18
31
– Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.500.000 đồng đối với một trong các hành vi:

+ Nộp thông báo điều chỉnh thông tin tại thông báo phát hành hóa đơn đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp và hành vi nộp bảng kê hóa đơn chưa sử dụng đến cơ quan thuế nơi chuyển đến khi doanh nghiệp thay đổi địa chỉ kinh doanh dẫn đến thay đổi cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm sau 10 ngày kể từ ngày bắt đầu sử dụng hóa đơn tại địa chỉ mới.
theo em hiểu là như này: Tức là trong vòng 10 ngày đấy, mình không nộp TB và bảng kiểm kê kia tới chi cục quản lý mới là bị phạt phải khong ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
– Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.500.000 đồng đối với một trong các hành vi:

+ Nộp thông báo điều chỉnh thông tin tại thông báo phát hành hóa đơn đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp và hành vi nộp bảng kê hóa đơn chưa sử dụng đến cơ quan thuế nơi chuyển đến khi doanh nghiệp thay đổi địa chỉ kinh doanh dẫn đến thay đổi cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm sau 10 ngày kể từ ngày bắt đầu sử dụng hóa đơn tại địa chỉ mới.
theo em hiểu là như này: Tức là trong vòng 10 ngày đấy, mình không nộp TB và bảng kiểm kê kia tới chi cục quản lý mới là bị phạt phải khong ạ?
Khi bạn làm thay đổi địa chỉ kinh doanh dẫn tới thay đổi cơ quan thuế quản lý trực tiếp, thì trước đó bạn đã phải làm chốt thuế với cơ quan thuế quản lý cũ (số thuế đã nộp, còn nợ, số hoá đơn đã dùng tới hiện tại) và cơ quan thuế cũ sẽ ra mẫu 09 cho bên bạn. Sau đó bạn làm việc với bên Sở kế hoạch và đầu tư.
Sau khi có đăng ký kinh doanh mới, con dấu mới, bạn sẽ phải làm việc với cơ quan thuế chuyển đến, vì lúc đó hoá đơn của bên bạn ko còn phù hợp nữa. Bạn sẽ phải nộp mẫu 09 đã được thuế cũ cấp, làm thông báo tiếp tục sử dụng hoá đơn cũ hay là huỷ hoá đơn cũ phát hành hoá đơn mới. Nếu như bạn ko làm động thái này trong vòng 10 ngày thì bạn bị phạt nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA