tính giá vốn cho hạng mục giám sát thi công công trình xây dựng

• Thread starter mr.accountant
  • Ngày gửi
M

mr.accountant

Guest
11/4/17
9
0
1
30
Chào mọi người! cho mình hỏi là trọng hạng mục giám sát thi công công trình bên công ty xây dựng mình làm có giá trị hóa đơn là 140 triệu thì cách cho chi phí giá vốn vào như nào? gồm những gì có thể cho vào và giá vốn hợp lý là bao nhiêu? mong mọi người giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Chào mọi người! cho mình hỏi là trọng hạng mục giám sát thi công công trình bên công ty xây dựng mình làm có giá trị hóa đơn là 140 triệu thì cách cho chi phí giá vốn vào như nào? gồm những gì có thể cho vào và giá vốn hợp lý là bao nhiêu? mong mọi người giúp đỡ
Câu hỏi ngắn gọn, xúc tích nhưng không biết phải trả lời sao. Chắc phải tìm cả 1 quyển sách kế toán xây dựng ngồi đọc thôi

P

Phạm Văn Trinh

Guest
28/3/17
20
4
3
39
Chào bạn
Bên bạn chỉ giám sát thôi hay còn thi công các hạng mục khác?
vì nếu chỉ giám sát thôi thì chi phí tạo nên doanh thu trên là tiền lương và các chi phí khác cho việc giám sát để tạo nên doanh thu.

M

mr.accountant

Guest
11/4/17
9
0
1
30
chỉ giám sát thôi ạ

M

mr.accountant

Guest
11/4/17
9
0
1
30
@Phạm Văn Trinh cho em hỏi là chi phí tiền lương bao nhiêu 100% trên doanh thu hạng mục này thì hợp lý ạ?

P

Phạm Văn Trinh

Guest
28/3/17
20
4
3
39
Thông thường giá vốn chiếm khoảng 55 - 60% doanh thu đối với doanh nghiệp sản xuất. Theo tôi bạn có quyết định điều động kỹ sư giám sát, có thỏa ước lao động tập thể quy định hỗ trợ những chi phí cho vị trí này, nếu có phát sinh thì được tính vào giá vốn

M

mr.accountant

Guest
11/4/17
9
0
1
30
ok thanks anh ^^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA