Công cụ dụng cụ đã phân bổ hết giá trị

• Thread starter vituong910
  • Ngày gửi
V

vituong910

Sơ cấp
27/3/17
2
1
3
32
Mọi người cho em hỏi, có công cụ dụng cụ đã phân bổ hết giá trị từ mấy tháng trước rồi, đến giờ được thông báo là đã hỏng không sử dụng được nữa, cũng không thể bán phế liệu được chỉ có thể bỏ, vậy giờ mình xử lý xóa sổ hay thế nào ạ? Thủ tục ra sao?
Em cảm ơn nhiều ạ.

• Like
Reactions: TươiNT94
Khóa học Quản trị dòng tiền
Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Mọi người cho em hỏi, có công cụ dụng cụ đã phân bổ hết giá trị từ mấy tháng trước rồi, đến giờ được thông báo là đã hỏng không sử dụng được nữa, cũng không thể bán phế liệu được chỉ có thể bỏ, vậy giờ mình xử lý xóa sổ hay thế nào ạ? Thủ tục ra sao?
Em cảm ơn nhiều ạ.
Trên tài khoản kế toán thì không cần phải điều chỉnh gì cả vì nó không còn số dư trên 242.

P

Phạm Văn Trinh

Guest
28/3/17
20
4
3
39
Về theo dõi trên tài khoản thì không phải theo dõi nữa, vì trên tài khoản 242 cho công cụ này đã hết thời gian phân bổ. Khi hết thời gian phân bổ nếu sử dụng nữa tại đơn vị thì theo dõi số lượng trên phiếu công cụ dụng cụ.

V

vituong910

Sơ cấp
27/3/17
2
1
3
32
Em cảm ơn mọi người đã trả lời, cho em hỏi thêm là để bỏ công cụ này ra khỏi sổ sách (vì không còn sử dụng được nữa) thì mình cần làm những giấy tờ gì để hợp lệ vậy ạ?

H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Em cảm ơn mọi người đã trả lời, cho em hỏi thêm là để bỏ công cụ này ra khỏi sổ sách (vì không còn sử dụng được nữa) thì mình cần làm những giấy tờ gì để hợp lệ vậy ạ?
Bạn cần có BB thanh lý CCDC, TS .. khi bỏ ra khỏi sổ sách.

P

Pham thuy 10

Sơ cấp
20/2/21
1
0
1
41
Trên biên bản thanh lý mình ghi giá trị thu hồi là 0đ hả bạn. bên mình có cái máy in đã phân bổ hết từ năm 2018 giờ hỏng vứt xó bán đồng nát không ai mua chỉ có đem vứt thì làm thế nào

Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,258
565
113
31
Trên biên bản thanh lý mình ghi giá trị thu hồi là 0đ hả bạn. bên mình có cái máy in đã phân bổ hết từ năm 2018 giờ hỏng vứt xó bán đồng nát không ai mua chỉ có đem vứt thì làm thế nào
Thực tế mà như vậy thì ghi 0đ là đúng rồi :D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA