Hàng tồn kho

• Thread starter sunny_acc
  • Ngày gửi
S

sunny_acc

Guest
11/5/07
47
0
0
Vung Tau
Các bạn ơi, giúp mình với

Số lượng hàng tồn kho trên sổ sách ko giống so với thực tế. Vì đôi lúc có khách hàng mua hàng mà ko cần hóa đơn bán lẻ cũng như Hđơn GTGT

Vậy mình fải làm thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

TRẦN TRANG

Guest
Bạn tham khảo các đề tài tương tự nhé. Các mem cũng đã bàn luận rất nhiều về vấn đề này.

P

phongvan

Mơ về một ngày mai
Nếu kiểm kê thừa: Nợ TK: 152, 156
Có TK : 338
Nếu kiểm kê phát hiện thiếu: Nợ TK 1381
Có TK 152, 156
Khi khách hàng mua hàng mà không yêu cầu xuất hoá đơn thì cuối ngày bạn làm bảng kê hàng bán lẻ trong ngày rồi viết cho nó một cái hóa đơn GTGT.

S

sunny_acc

Guest
11/5/07
47
0
0
Vung Tau
Nếu kiểm kê thừa: Nợ TK: 152, 156
Có TK : 338
Nếu kiểm kê phát hiện thiếu: Nợ TK 1381
Có TK 152, 156
Khi khách hàng mua hàng mà không yêu cầu xuất hoá đơn thì cuối ngày bạn làm bảng kê hàng bán lẻ trong ngày rồi viết cho nó một cái hóa đơn GTGT.

To:phongvan

Cam on ban nhieu

Nhiều khách hàng mua hàng lẻ, vậy mình viết hóa đơn GTGT cho khách hàng nào? số lượng bao nhiêu? Hóa đơn này mình có xé ra khỏi cuốn ko?
Bảng kê bán lẻ này mình có nộp cho Thuế ko?

Giúp mình với nhé!

F

Football

Guest
7/5/07
82
0
0
40
Nơi đâu cũng là nhà
Trả lời một lần rồi còn giè. Thích thì trả lời tiếp nè. Tuy nhiều khi khách hàng mua hàng không cần hóa đơn thì bạn phải có phiếu xuất kho chứ. phải không? Bạn phải có bảng tổng hợp nhập xuất tồn để theo dõi chứ. Ko bạn theo dõi bằng giè. Vấn đề ở chỗ bây giờ xử lý chỗ này như thế nào cho đẹp đúng không? Bây giờ bạn phải kiểm kê lại hàng tồn kho của bạn xem thừa thiếu thế nào rồi mới xử lý đc. Nếu thực tế thừa cho hết vào thu nhập khác cho tớ. Còn thiếu cho vào chi phí khác. Thế là sổ lại ngon. Mà thuế nhảy vào kiểm tra cũng không dám thắc mắc. Nhỉ bạn nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA