Nguyên tắc Giá gốc !!!

• Thread starter linhdt
  • Ngày gửi
L

linhdt

Guest
9/10/06
30
0
6
Láng Hạ
Theo nguyên tắc này, kế toán ghi chép giá trị tài sản theo giá gốc chứ không quan tâm tới giá trị thị trường.Lý do: việc xác định giá thị trường cho từng loại tài sản sẽ rất khó khăn, hơn nữa tài sản của công ty sẽ tiếp tục được sd chứ không có ý định bán đi hay thanh lý...Mời các bạn thảo luận về cơ sở hình thành, nội dung, yêu cầu khi sd của nguyên tắc này. Những mặt hạn chế khi sử dụng nguyên tắc giá gốc.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kimha84

Guest
Nguyên tắc giá gốc!

Các anh chị tìm giúp em phần lý thuyết của nguyên tắc giá gốc và cho VD cụ thể giúp em với! em sắp thi rồi mà chưa tìm ra tài liệu nữa huhu.....:044:

T

tran thi anh nga

Guest
3/7/09
1
0
0
41
Quảng ngãi
Mình cũng đang cần Nguyên tắc giá gốc đây, cần lắm hic hic

Q

quanghk

Guest
30/8/09
1
0
0
ha noi
Các anh chị tìm giúp em phần lý thuyết của nguyên tắc giá gốc và cho VD cụ thể giúp em với! em sắp thi rồi mà chưa tìm ra tài liệu nữa huhu.....:044:
mình vẫn chua hiểu rõ nguyên tắc này lắm. ai có thể cho mình 1 ví dụ cụ thể hay không. thanks

H

honglinh9xt

Sơ cấp
22/11/09
36
0
0
tp hcm
nguyên tắc giá gốc được tính theo nguyên tắc: giá mua + chi phí vận chuyển bốc dở + thuế nhập khẩu + thuế tiêu thụ đặc biệt + thuế không hoàn lại

O

orekadl

Guest
2/11/11
1
0
0
33
Hà Nội
mình cũng đang cần tìm hiểu về cơ sỏ hình thành, ưu nhược điểm của nguyên tắc gía gốc
ai biết xin chỉ giúp ạ!

T

trannguyet2204

Guest
30/4/14
1
0
0
hà nội
Ðề: Nguyên tắc Giá gốc !!!

Cả nhà ơi, em cũng đang học môn này, tiện thể hỏi mọi người câu liên quan đến nguyêntwacs giá gốc luôn
ngày 1/12/N. công ty tin học hải hà mua mọt lô chiếc máy tính McPRo về nhập kho. hóa mua 200 triệu, chi phí vận chuyển 5 tr, Giá gốc của lô hàng sẽ là 205 tr
cuối năm, nếu công ty hải hà tiếp tục nhập loại máy này thì giá mua lf 25tr/ chiếc, công ty ghải hà A sẽ abos cáo giá trị lô hàng máy tính đã nhập kho ngày 1/12/N và còn tồn kho đến ngày 31/12/N theo giá nào ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA