Thủ tục thay đổi địa chỉ, sử dụng hóa đơn cũ.

• Thread starter nguyễn tấn thao
  • Ngày gửi
N

nguyễn tấn thao

Guest
21/4/17
2
0
1
36
Chào Anh/ Chị trong Webketoan.
Công ty em trong năm 2016 có thay đổi địa chỉ công ty, em đã thay đổi địa chỉ trên giấy phép kinh doanh xong và cũng đã thông báo phát hành mẫu dấu mới.
Nhưng bên em vẫn còn hóa đơn của địa chỉ cũ, giờ muốn tiếp tục dùng thì làm như thế nào?
Có cần phải làm thông báo gì cho cơ quan thuế khi thay đổi địa chỉ không ?

Nhờ Anh/ Chị hướng dẫn.

Em cảm ơn Anh / Chị !

Khóa học Quản trị dòng tiền
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Thì bạn làm công văn gửi Chi cục thuế quản lý mới, xin tiếp tục sử dụng hoá đơn cũ và khắc dấu địa chỉ Mã số thuế đóng lên hoá đơn cũ.
Mà sao từ năm 2016 tới h bạn mới quan tâm tới hoá đơn vậy? Đã xuất cái nào sau thời điểm thay đổi chưa bạn?

N

nguyễn tấn thao

Guest
21/4/17
2
0
1
36
Bên em chủ yếu là xuất khẩu, thỉnh thoảng mới bán trong nước, từ lúc thay địa chỉ đến nay chưa có xuất hóa đơn nào

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt
Công ty em trong năm 2016 có thay đổi địa chỉ công ty, em đã thay đổi địa chỉ trên giấy phép kinh doanh xong và cũng đã thông báo phát hành mẫu dấu mới.
Nhưng bên em vẫn còn hóa đơn của địa chỉ cũ, giờ muốn tiếp tục dùng thì làm như thế nào?

Nhờ Anh/ Chị hướng dẫn.

Em cảm ơn Anh / Chị !

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt

Nhờ Anh/ Chị hướng dẫn.

Em cảm ơn Anh / Chị !

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi

Nhờ Anh/ Chị hướng dẫn.

Em cảm ơn Anh / Chị !
Rất đơn giản, nếu trên mẫu 09-mst chốt bên bạn mang theo hóa đơn mà ko hủy (ko làm thủ tục hủy hóa đơn) thì bạn cứ việc sử dụng, nhớ làm con dấu có địa chỉ mới đóng lên hóa đơn. Ngoài ra nộp 2 thông báo (có mẫu quy định đoàng hoàng nhé, ko phải công văn gì hết) cho cơ quan thuế mới là anh có hóa đơn cũ từ số xx đến số nn và thông tin mới là oooo bây giờ anh chuyển sang đây anh tiếp tục xài.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA