Cho em xin một vài ý kiến với ạ ...

• Thread starter Hồng Đào.95
  • Ngày gửi
H

Hồng Đào.95

Guest
21/4/17
1
0
1
29
Mọi người oi cho em hỏi : Cty e muốn nhập khẩu máy cnc plasmar từ Trung Quốc về để lắp ráp và bán lại,thi cần những thu tục gì ạ... Cty e không muốn thông qua cac cty XNk mà muốn tự nk máy về...giúp em với...

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Ngọc Ánh logistics

Guest
15/6/17
1
0
1
33
Công ty chị có giấy phép nhập khẩu không? trên đăng ký kinh doanh có cho phép nhập khẩu, mua bán hàng này không? nếu có thì chị nhập kinh doanh bình thường thôi ạ

N

nhímkon

Guest
6/5/17
36
5
8
32
khi đủ đk nhập khẩu bạn phải có hợp đồng kinh tế,invoice,paking list,.. sau đó b làm khai báo hải quan ,nộp thuế, xong đi làm thủ tục hải quan để nhận hàng

N

nhímkon

Guest
6/5/17
36
5
8
32
công ty bạn ở xa thì nên thuê dịch vụ làm cho nhanh. cty mình cũng toàn thuê dv làm. ko phải đi đâu hết. ở nhà chờ hàng về nhận thôi

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Mọi người oi cho em hỏi : Cty e muốn nhập khẩu máy cnc plasmar từ Trung Quốc về để lắp ráp và bán lại,thi cần những thu tục gì ạ... Cty e không muốn thông qua cac cty XNk mà muốn tự nk máy về...giúp em với...
DN khi doanh gì thì được nhập khẩu, xuất khảu các loại hàng hóa... liên quan đên hoạt động kinh doanh đó, từ lâu rồi đã không còn đăng ký kinh doanh hoạt động xuất nhập khẩu nữa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA