Làm thế nào đăng ký mã số thuế cá nhân

• Thread starter huongtanphong
  • Ngày gửi
huongtanphong

huongtanphong

Guest
22/4/17
3
0
1
32
nuochoasile.com
Mình bán hàng online và có tạo một website http://nuochoasile.com
Nhưng muốn web bán hàng online không bị phạt thì phải đăng ký web với bộ công thương.
mình có vào web bộ công thương để đăng ký, thì nó yêu cầu nhập mã số thuế cá nhân, và đăng ký kinh doanh hộ gia đình gì đó ..
vậy mình chỉ mới bán hàng online vón bỏ ra tầm 15tr vậy có đăng ký giấy phép kinh doanh cho mặt hàng mình đang bán không ...
mình đang bán là nước hoa .. chỉ nước hoa thôi ..
----------
cho mình hỏi thêm trường hợp nếu đăng ký được, thì mình phải đóng thuế hằng năm là bao nhiêu. .
thu nhập của mình từ 5tr đồng ...

Khóa học Quản trị dòng tiền
huongtanphong

huongtanphong

Guest
22/4/17
3
0
1
32
nuochoasile.com
có anh/chị nào rành về mảng này không giúp e với nhé.. đọc tài liệu trên mạng thấy rối quá

G

giodongpha

Guest
7/3/16
59
24
18
32
Trường hợp bạn đăng ký được thì bạn sẽ được xếp vào hộ cá thể

+ Tùy vào doanh thu, thuế môn bài sẽ dao động khoảng từ 300.000- 1.000.000 đ. Nếu doanh thu < 100 tr đ thì miễn thuế này, ko có địa điểm kinh doanh, ko hoạt động thường xuyên cũng miễn luôn
+ Thuế VAT, sẽ bị đánh theo phương pháp trực tiếp : Nếu doanh thu <100 tr, miễn thuế, nếu trên thì đánh theo 1 % doanh thu cho VAT, 0.5 % cho thuế TNCN

• Like
Reactions: huongtanphong
huongtanphong

huongtanphong

Guest
22/4/17
3
0
1
32
nuochoasile.com
Trường hợp bạn đăng ký được thì bạn sẽ được xếp vào hộ cá thể

+ Tùy vào doanh thu, thuế môn bài sẽ dao động khoảng từ 300.000- 1.000.000 đ. Nếu doanh thu < 100 tr đ thì miễn thuế này, ko có địa điểm kinh doanh, ko hoạt động thường xuyên cũng miễn luôn
+ Thuế VAT, sẽ bị đánh theo phương pháp trực tiếp : Nếu doanh thu <100 tr, miễn thuế, nếu trên thì đánh theo 1 % doanh thu cho VAT, 0.5 % cho thuế TNCN
Mình hiện tại không ko có địa điểm kinh doanh. nên chỉ kinh doanh online .. và thu nhập từ 5tr đến 10tr một tháng..
như vậy .. mình được miễn thuế phải không ...
nhưng mình nghe nói . khi đăng ký kinh doanh cá thể, họ đến chụp hình quán mình .. mà mình thì ko có quán vậy có làm được không bạn ..

G

giodongpha

Guest
7/3/16
59
24
18
32
Dear bạn

Bạn có thể trình bày với nhân viên thuế, người ta sẽ giúp bạn rõ ràng hơn. Trường hợp của bạn là miễn thuế môn bài lẫn VAT nốt. Vì bạn làm ăn buôn bán online nên người ta ko thể biết bạn doanh thu hằng tháng là bao nhiêu cả nên người ta có hỏi thì bạn nói thu nhập sao mà ko vượt quá 100tr là được. Theo mình, bạn chỉ cần đăng ký môt mã số thuế cá nhân vs đăng ký tên miền với bộ công thương là được. Đăng ký mã số thuế cả nhân để có điều kiện để đăng ký wed với bộ công thương. Đồng thời có thể mua hóa đơn lẻ với thuế khi khách yêu cầu. Đăng ký với bộ công thương để tránh bị rà soát, thu hồi tên miền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA