Help me ...viết hóa đơn theo thứ tự

• Thread starter MPI of VN
  • Ngày gửi
MPI of VN

MPI of VN

Trung cấp
12/3/07
145
0
0
Hanoi
Theo quy định thì hóa đơn phải viết lần lượt theo thứ tự. Công ty em mới làm có tới 20 nhân viên kinh doanh hàng ngày đi bán hàng và thu tiền của khách hàng. Nếu chỉ sử dụng một quyển hóa đơn tại Cty thì bất cập quá. Nếu đưa cho mỗi người một tập hóa đơn thì .......Em chẳng biết nên làm theo cách nào nữa. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với. Em cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
*****winer

*****winer

Bushido
Không được đâu bạn ơi, vi HĐ rất quan trong nếu bạn phát cho mỗi người một quyển lỡ một trong số những người đó làm mất hoặc thất lạc thì "gay go to" đấy ko đùa đc đâu. Tốt nhất là NVKD đi bán hàng sau đó tập hợp danh sách về và một người xuất hóa đơn sau đó đi đưa cho khách hoặc gửi qua bưu điện chẳng hạn. Còn không phải có nhưg ràng buộc hết sức chặt chẽ với những NVKD đc giao HD

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Không được đâu bạn ơi, vi HĐ rất quan trong nếu bạn phát cho mỗi người một quyển lỡ một trong số những người đó làm mất hoặc thất lạc thì "gay go to" đấy ko đùa đc đâu. Tốt nhất là NVKD đi bán hàng sau đó tập hợp danh sách về và một người xuất hóa đơn sau đó đi đưa cho khách hoặc gửi qua bưu điện chẳng hạn. Còn không phải có nhưg ràng buộc hết sức chặt chẽ với những NVKD đc giao HD

Đúng rùi, không thể phát cho anh em mỗi người 1 quyển hóa đơn được đâu. Nhưng phiếu thu thì vẫn được mà, sau mỗi ngày thì cứ căn cứ trên phiếu thu xuất hóa đơn thui.
Mà này, đơn vị bạn làm gì mà cử đến 20 nhân viên đi bán hàng ngày ngoài đường thế? Sale tận nơi luôn àh?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA