Anh chị giúp em với ạ :(((

• Thread starter hientrinh1807
  • Ngày gửi
hientrinh1807

hientrinh1807

Guest
1/4/17
2
3
3
28
Các anh chị giúp em với ạ!
Em mới xin vào làm kế toán cho 1 công ty nhỏ thôi ạ, là công ty TNHH TM và Dịch Vụ chuyên cung cấp quặng, vật liệu cho các công trình. Anh kế toán cũ bàn giao em chẳng thây sổ sách gì cả ạ, cũng không nhập số liệu trên excel hay phần mềm gì cả, chỉ ghi tay rất thô sơ.
Giờ em muốn đưa số liệu lại vào excel. Các anh chị giúp em xem nên làm ntn ạ? Hỏi anh giám đốc mà cái gì anh ấy cũng không biết ;(((, công ty em mới thành lập cuối năm 2015 thôi ạ.
Em cám ơn các anh chị nhiều :))))

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hườngkt.htc

Guest
18/11/16
41
0
8
35
nhưng là bên thuế hay nội bộ,nếu nội bộ thì bạn cứ tiếp tục theo dõi khoản thu chi thôi,bạn mở 1 file excel và tạo các sheet mà quản lý thôi,còn nếu là thuế thì thu thập chứng từ hoá đơn đầu ra đầu vào,báo cáo tài chính của năm 2015,2016 từ mới thống kê và hình dung cv tiếp theo để làm .

U

unregister

Cao cấp
8/4/08
293
89
28
Hà Nội
Em mới xin vào làm kế toán cho 1 công ty nhỏ thôi ạ, là công ty TNHH TM và Dịch Vụ chuyên cung cấp quặng, vật liệu cho các công trình. Anh kế toán cũ bàn giao em chẳng thây sổ sách gì cả ạ, cũng không nhập số liệu trên excel hay phần mềm gì cả, chỉ ghi tay rất thô sơ.
Giờ em muốn đưa số liệu lại vào excel. Các anh chị giúp em xem nên làm ntn ạ? Hỏi anh giám đốc mà cái gì anh ấy cũng không biết ;(((, công ty em mới thành lập cuối năm 2015 thôi ạ.
Ghi tay thô sơ vậy thì kế toán cái nỗi gì, nghe chả khác gì sổ ghi hàng chợ :D

U

unregister

Cao cấp
8/4/08
293
89
28
Hà Nội
Ghi tay thô sơ vậy thì kế toán cái nỗi gì, nghe chả khác gì sổ ghi hàng chợ :D

B

buituoi136

Phần mềm kế toán quản trị Asia / 01669 206 654
20/8/14
39
2
3
37
Hà Nội
Bạn phân loại nghiệp vụ rồi tổng hợp vào thôi. Ví dụ thu chi riêng, mua bán riêng, kho riêng...
Nếu không có số liệu mới ngại chứ có rồi thì mất chút thời gian nhập lại thôi, hiii.

N

Nguyen RiNa

Guest
15/3/17
30
1
8
30
Vật liệu xây dựng bên chị có gạch cát đá không ạ

Thu Huyen G9

Thu Huyen G9

NV tư vấn PMBH, PM Cân điện tử Mắt Thần...
28/4/17
3
0
1
28
Hà Nội
dtctech.vn
vẫn chưa có ai trả lời @@
Hôm trước t gặp một chị mới làm kế toán của công ty TM thôi, chị kế toán trước là vợ giám đốc làm linh tinh, giờ chị ấy hỏi lại anh chị ấy cái gì cũng không biết. Bây giờ chị kế toán mới làm lại tự đầu 2 năm trước nè, có bao nhiêu số liệu thì chị ấy làm thôi. Xong chị ấy đi soát kho các kiểu nữa ý.

L

Lexynguyen

Guest
5/5/17
4
2
3
35
Kế toán cũ có bàn giao lại cho bạn hóa đơn đầu vào, đầu ra không? Nếu có thì theo mình bạn có thể dùng số liệu anh kế toán cũ ghi tay để lập 1 file về sổ Quỹ hằng ngày bằng excel để dễ quản lý tiền thu chi hằng ngày ( cái này chắc anh đó làm đúng vì như vậy mới bàn giao tiển quỹ cho bạn được). Các hóa đơn đỏ thì bạn nhập liệu vào excel để báo cáo thuế, bạn in thêm sổ phụ ngân hàng rồi rà soát lại hóa đơn nào chuyển khoảng, cái nào trả bằng tiền mặt để làm theo dõi công nợ cho đúng,.... cũng còn khoảng mục nữa, Bạn để lại zalo hay viber gì đó để mọi người tiện trao đổi hơn nè

H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68

Trước hết bạn phải thực hiện ngay:
- Kiễm kê toàn bộ DN lập biên bản có đầy đủ chử ký Gián đốc, kế toán củ, thủ kho, thủ quĩ .. ( nếu có )
- Lập Biên bản bàn giao Kế toán phải chi tiết Bàn giao cái gì: Sổ sách, chứng từ ghi sổ, Báo cáo các loại, vật tư, hàng hóa, tiền vốn, công nợ ... ( Số lượng, giá trị, thời gian .. )
- Đối chiếu số liệu trên sổ sách với các Báo cáo và với số liệu Kiễm kê để tìm ra chênh lệch ghi vào BB bàn giao kế toán để sau này có căn cứ xử lý.
- Đề nghị GĐ mua phần mềm kế toán hay lên mạng tải về 1 số phần mềm miễn phí mà thấy phù hợp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA