Hủy hóa đơn GTGT

• Thread starter elamosonu
  • Ngày gửi
E

elamosonu

Guest
28/5/16
54
1
8
29
Anh/ Chị ơi !
Công ty e mới mua lại một công ty cổ phần và đã làm thay đổi tên cũng như địa chỉ của doanh nghiệp ( vẫn giữ nguyên cơ quan thuế ), hiện giờ công ty em muốn hủy toàn bộ hóa đơn của công ty cũ để đặt in hóa đơn mới vậy em phải nộp hay làm những thủ tục gì trên cơ quan thuế ạ/

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Anh/ Chị ơi !
Công ty e mới mua lại một công ty cổ phần và đã làm thay đổi tên cũng như địa chỉ của doanh nghiệp ( vẫn giữ nguyên cơ quan thuế ), hiện giờ công ty em muốn hủy toàn bộ hóa đơn của công ty cũ để đặt in hóa đơn mới vậy em phải nộp hay làm những thủ tục gì trên cơ quan thuế ạ/
Mềnh thích thì mình hủy thôi :)). Đùa chứ thủ tục cũng ko nhiều mà nêu ra thì cũng khó :D

E

elamosonu

Guest
28/5/16
54
1
8
29
Bạn có thể chỉ giúp mình là mình nên làm những thủ tục gì với không ? Cảm ơn bạn nhiều!

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Bạn có thể chỉ giúp mình là mình nên làm những thủ tục gì với không ? Cảm ơn bạn nhiều!
Trích điều 29 thông tư 39/2014/tt-btc
3. Hủy hóa đơn của tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh
a) Tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh phải lập Bảng kiểm kê hóa đơn cần hủy.
b) Tổ chức kinh doanh phải thành lập Hội đồng hủy hóa đơn. Hội đồng hủy hóa đơn phải có đại diện lãnh đạo, đại diện bộ phận kế toán của tổ chức.
Hộ, cá nhân kinh doanh không phải thành lập Hội đồng khi hủy hóa đơn.
c) Các thành viên Hội đồng hủy hóa đơn phải ký vào biên bản hủy hóa đơn và chịu trách nhiệm trước pháp luật nếu có sai sót.
d) Hồ sơ hủy hóa đơn gồm:
- Quyết định thành lập Hội đồng hủy hóa đơn, trừ trường hợp hộ, cá nhân kinh doanh;
- Bảng kiểm kê hóa đơn cần hủy ghi chi tiết: tên hóa đơn, ký hiệu mẫu số hóa đơn, ký hiệu hóa đơn, số lượng hóa đơn hủy (từ số... đến số... hoặc kê chi tiết từng số hóa đơn nếu số hóa đơn cần hủy không liên tục);
- Biên bản hủy hóa đơn;
- Thông báo kết quả hủy hóa đơn phải có nội dung: loại, ký hiệu, số lượng hóa đơn hủy từ số… đến số, lý do hủy, ngày giờ hủy, phương pháp hủy (mẫu số 3.11 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này).
Hồ sơ hủy hóa đơn được lưu tại tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh sử dụng hóa đơn. Riêng Thông báo kết quả hủy hóa đơn được lập thành hai (02) bản, một bản lưu, một bản gửi đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm nhất không quá năm (05) ngày kể từ ngày thực hiện hủy hóa đơn.

G

gphonevnpt

Sơ cấp
3/5/17
1
0
1
33
www.gamebigkool.net
mình cũng đặp gập vấn đề này may quá đọc được thông tin bổ ích.

E

elamosonu

Guest
28/5/16
54
1
8
29
Bạn ơi, thế trước khi làm hồ sơ hủy mình có cần phải thông báo với cơ quan thuế là công ty chúng tôi sẽ hỷ từng này hóa đơn GTGT không? hay chỉ cần khi nào hủy xong nộp cho CQT cái thông báo kết quả hủy hóa đơn thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA