Mẫu bảng kê thuế GTGT theo TT 32/2007/TT-BTC có khác mẫu biểu cũ không?

• Thread starter cunbim
  • Ngày gửi
C

cunbim

Sơ cấp
bác nào có thông tin gì về nộp báo cáo thuế GTGT hàng tháng theo TT 32 cho mình với. quản lý thuế chỗ mình chưa thấy thông báo gì cả. nếu có mẫu biểu càng tốt. cảm ơn nhiều nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kim Hùng

Guest
28/1/07
22
0
0
Quy Nhơn
Theo TT 32 thì ngày nộp báo cáo là 20 của tháng sau. Theo thông tư thì nay đã có hiệu lực rồi nhưng cũng chẳng thấy Thuế nói gì. Bạn lên trang Web của Bộ Tài chính mà tải về, có đầy đủ biểu mẫu đấy.

I

incon

Guest
Thấy bảo mẫu biểu đủ bên dưới thông tư. Nhưng hình như ko phải. Mẫu 02,03,04,05,06,07A,07B ko thấy. Mà 01B/GTGT vẫn như xưa dấy chứ.Hay tớ chưa đọc kỹ. Mà chỉ thấy phần mới khai thuế cho dự án đầu tư. Thế tháng này nộp thế nào. Vẫn ngày 10 tháng tiếp a??????????

D

Dongst2006

Guest
3/4/07
55
0
0
47
Tp Ho Chi Minh
bác nào có thông tin gì về nộp báo cáo thuế GTGT hàng tháng theo TT 32 cho mình với. quản lý thuế chỗ mình chưa thấy thông báo gì cả. nếu có mẫu biểu càng tốt. cảm ơn nhiều nha!

TT 32 có hiệu lực từ ngày 04/06/2007 các biểu mẫu kê khai 02/GTGT, 03/GTGT, 05/GTGT có thêm cột (mẫu số).
Từ tháng 06/2007 thời hạn nộp tờ khai thuế GTGT đến ngày 20 tháng tiếp theo nhưng thời hạn nộp thuế không quà ngày 20 của tháng tiếp theo, như vậy thời hạn nộp thuế giảm 5 ngày.
Nếu trong tháng có phát sinh thuế GTGT phải nộp thì ngày nộp báo cáo cũng là ngày nộp tiền thuế

N

nhaingo

Trung cấp
13/6/07
149
2
16
Hà Nội
Mình thuộc chi cục thuế Hai Bà Trưng, các bác thuế bên mình hôm qua đã mở một lớp học để thông báo về luật thuế mới. Bạn mua quyển Hệ thống văn bản pháp luật về thuế GTGT giá 46.000. Trong đó có hết tất cả các biểu mẫu.

Uh mà mình không hiểu cột Mẫu số ghi cái gì nhỉ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

nhaingo

Trung cấp
13/6/07
149
2
16
Hà Nội
Uh, mình lại tự trả lời được rồi. Mã số là ghi mã số của tờ hóa đơn.

N

ngothithuong

Guest
25/9/08
2
0
0
thai binh
Bác nào trả lời giùm cho em với? Cty em khấu trừ thuế GTGT đầu vào mà em k biết phí xăng dầu có đưa vào phần doanh số chịu thuế GTGT k nữa:wall:

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA