Phát hành cùng lúc 2 quyển hđ đầu ra của cùng 1 cty!!!

• Thread starter phuongna1
  • Ngày gửi
P

phuongna1

Trung cấp
31/1/13
67
14
8
HCM
Xin mọi người tư vấn giúp mình với.
Bên mình là công ty 100% vốn nn chỉ xuất khẩu và xuất vào khu chế xuất. (ko bán trong nước).

bên mình gia công hàng may cuối tháng mới đối chiếu doanh thu để xuất hóa đơn theo tờ khai xuất khẩu (thuế mình dưới An Giang vẫn sd hđ gtgt).
gần đây có kí hợp đồng gia công với cty trong khu chế xuất.
vấn đề của bên m là: bây giờ là 09/05 bên m vẫn chưa chốt xong doanh thu với bên Thai để chốt hđ đầu ra nhưng xuất hàng cho cty kcx và cty đó bắt xuất hóa đơn trong t5 để làm họ làm tờ khai. như tháng này m có thể chừa tạm ra 5-6 hóa đơn rồi xuất cho bên kcx nhưng ko lẽ lúc nào cũng chừa dư ra như thế.

1. có thể cùng 1 lúc sử dụng 2 quyển hóa đơn đầu ra với 1 cty ko (à bên mình có chi nhánh tại hcm, cty ở An giang, nhưng hcm ko ps gì tất cả ngvu hay hóa đơn đều xuất cho AG và cuối tháng chỉ bc thuế AG thôi). Vẫn sd hđ công ty nhưng 1 quyển giao cho cn dùng có đc ko? phải làm thủ tục gì ko?
2. có phải in hóa đơn mới cho chi nhánh ko? nếu thế hàng tháng có phải kk thuế với thuế hcm ko (hix như thế thì phức tạp quá). lúc hoàn thuế nếu cn chỉ có đầu ra mà ko có đầu vào thì có sao ko?

thks cả nhà đã đọc, mong m ng tư vấn giúp!

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA