SỔ BẢO HIỂM XÃ HỘI

• Thread starter Phạm. Lý
  • Ngày gửi
P

Phạm. Lý

Guest
24/4/17
4
0
1
30
Anh chị ơi cho em hỏi chút với ạ. Cty em đóng bảo hiểm cho nhân viên, nhân viên ý đã có số sổ bảo hiểm, nhưng chị kế toán bên em lại đăng kí đóng mới, làm sổ mới cho họ. giờ em có thể gộp 2 số sổ làm 1 được không ạ ?? Em gọi cho ông quản lý bảo hiểm công ty em mà ông ý không nghe máy. mong anh chị chỉ giáo ạ :(:(:(

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Gộp đc nha b, bạn làm thủ tục gộp sổ cho LĐ là đc

• Like
Reactions: Phạm. Lý
H

Huong1212

Guest
2/7/17
2
0
1
26
Cho e hoi voi a.e lam o cong ty a duoc 6thang da chot so va e dang giu. Khi e xin vao cty b ki hop dong 1 thang roi. Vi co viec nen e ngi ngang nhung luc nhan tien luong thi ko thay tru bao hiem.neu cty co nop bao hiem cho e thi e co the lay so cu o cty a xin cty khac duoc khong a

tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
@Huong1212 được bạn, nhưng bạn phải hỏi lại cty b là cty b đã báo sổ BHXH của bạn chưa? nếu chưa báo thì bạn khỏi làm thủ tục chốt sổ ở cty b. Sang cty C bạn cứ nộp sổ cty A để tiếp tục đóng BHXH

P

Phạm. Lý

Guest
24/4/17
4
0
1
30
anh chị ơi, cho em hỏi chút với ạ, em làm thủ tục xin cấp lại sổ mới vì bị mất thì có được bảo lưu quá trình đóng ở cty cũ không ạ?

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
31
anh chị ơi, cho em hỏi chút với ạ, em làm thủ tục xin cấp lại sổ mới vì bị mất thì có được bảo lưu quá trình đóng ở cty cũ không ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA