nộp thiếu tiền bảo hiểm

• Thread starter Văn Thị Quỳnh
  • Ngày gửi
V

Văn Thị Quỳnh

Guest
9/5/17
1
0
1
32
Các bạn ở đây cho em hỏi với được không ạ. Công ty em đóng bảo hiểm hàng tháng qua ngân hàng đầu năm vừa rồi em có chuyển tiền bảo hiểm tháng 1/2017. xong mới đọc thông báo thay đổi mức đóng mới tăng lên đến tận tháng 04/2017 em mới làm thủ tục báo tăng lên báo hiểm. giờ cho em hỏi số tiền bảo hiểm tháng 1 em đóng bị lệch so với báo tăng mới vậy em làm ủy nhiệm chi nộp số tiền lệch hay như thế nào ạ?
Mong cả nhà giúp em với.
Thanks! cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Số tiền đóng thiếu do tăng mức đóng thì bạn làm hồ sơ truy thu, sau đó đóng bổ sung vào tháng tiếp theo

N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
bạn tính ra số tiền thiếu và tiền lãi nộp chậm ra để nộp bình thường thôi, bạn so sánh với kết quả đóng hàng tháng mà bhxh họ gửi lại cho đơn vị sẽ rõ số tiền

ngophuongquang

ngophuongquang

Sơ cấp
15/5/17
3
0
1
32
tphcm
barona.vn
cai nay do cong ty vi moi thang chung ta deu phải dong tien cho bh, va cong ty se chot so cho bhxh thanh pho

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Các bạn ở đây cho em hỏi với được không ạ. Công ty em đóng bảo hiểm hàng tháng qua ngân hàng đầu năm vừa rồi em có chuyển tiền bảo hiểm tháng 1/2017. xong mới đọc thông báo thay đổi mức đóng mới tăng lên đến tận tháng 04/2017 em mới làm thủ tục báo tăng lên báo hiểm. giờ cho em hỏi số tiền bảo hiểm tháng 1 em đóng bị lệch so với báo tăng mới vậy em làm ủy nhiệm chi nộp số tiền lệch hay như thế nào ạ?
Mong cả nhà giúp em với.
Thanks! cả nhà
1. Bạn làm báo tăng mức đóng với bảo hiểm.
2. Tính số tiền chênh lệch giữa số đã nộp và số phải nộp theo mức mới.
3. Ủy nhiệm chi ngay theo số bạn tính hoặc chờ thông báo hàng tháng của cơ quan bảo hiểm và nộp theo số tiền còn nợ.
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA