Giúp đỡ về việc in hóa đơn

• Thread starter ThiTruc_Ha
  • Ngày gửi
T

ThiTruc_Ha

Sơ cấp
15/11/16
9
0
1
30
Chào cả nhà,
Mình mới chuyển sang in hóa đơn bằng máy in kim, khổ giấy hóa đơn của mình nhỏ hơn A4. Mình in hóa đơn từ excel nhưng khi bỏ giấy A4 vào in thử thì in hết nội dung trên trang giấy, còn khi bỏ hóa đơn vào thì lại in có 1 đoạn rồi chạy giấy ra luôn. Cả nhà cho mình hướng khắc phục với ạ, cách setup khổ giấy như thế nào. Mình cám ơn cả nhà nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyễn Ngọc Duyên

Guest
6/4/17
5
1
3
33
Theo như e làm thì cứ căn chỉnh rồi in nháp đến lúc nào nó phù hợp vs hóa đơn của mình thôi ạ

T

ThiTruc_Ha

Sơ cấp
15/11/16
9
0
1
30
@Nguyễn Ngọc Duyên
Chị có file excel cho em xin với ạ. Em có làm cái file nhưng có lúc lại in được hết nội dung trên 1 trang giấy, có lúc lại chạy tuột hết tờ giấy gần tới cuối mới bặt đầu in.

T

ThiTruc_Ha

Sơ cấp
15/11/16
9
0
1
30
@Nguyễn Ngọc Duyên
Chị có file excel cho em xin với ạ. Em có làm cái file nhưng có lúc lại in được hết nội dung trên 1 trang giấy, có lúc lại chạy tuột hết tờ giấy gần tới cuối mới bặt đầu in.

N

Nguyễn Ngọc Duyên

Guest
6/4/17
5
1
3
33
@ThiTruc_Ha bên e in hóa đơn in kim bằng khổ A4 luôn. nếu bạn muốn lấy để về sửa thì cho e địa chỉ mail e gửi cho

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Bạn xài máy in kim gì thế. Bạn nên mua thêm một xấp giấy nháp như hóa đơn vậy, căn file excel khi nào OK rồi hãy dùng.

T

ThiTruc_Ha

Sơ cấp
15/11/16
9
0
1
30
@Kaspersky
mình sài Epson LQ-310. mình chưa nói tời việc khớp nội dung trên excel với tờ hóa đơn. Mà file mình tạo sao có lúc lại in được hết trong 1 trang giấy (in từ phía đầu trang), nhưng có lúc bỏ giấy vô nó chạy xuống phía cuối mới bắt đầu in.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
@Kaspersky
mình sài Epson LQ-310. mình chưa nói tời việc khớp nội dung trên excel với tờ hóa đơn. Mà file mình tạo sao có lúc lại in được hết trong 1 trang giấy (in từ phía đầu trang), nhưng có lúc bỏ giấy vô nó chạy xuống phía cuối mới bắt đầu in.
Kinh nghiệm của mình là khi bạn để giấy vào, nhấn nút load cho nó vào đúng vị trí, thì nó mới in đúng trên đầu bạn cần. Cái này di mình chỉnh thôi. Hồi trước mình in nó cũng bị như vậy mãi, toàn dùng giấy nháp in thử trước, nay thì ngon rồi. In thật luôn khi cần in.

H

huynguyen86

Guest
21/4/17
13
3
3
20
Thường thì máy in kim EPSON LQ-310 bữa nay lúc mới mua rất hay bị lỗi : form chuẩn nhưng khi đặt in lúc chạy đúng , lúc thì kéo giấy hết nửa hóa đơn mới in (tràn trang) . Thứ nhất nên xem lại phần cài đặt ( khổ giấy tùy nơi có thể đặt lại là A4(A4/2), Letter) hoặc cài lại Driver

T

ThiTruc_Ha

Sơ cấp
15/11/16
9
0
1
30
@Kaspersky
bạn ơi. bên mình ngộ cái là khi bỏ giấy trắng A4 , với mặt sau của tờ hóa đơn thì in được. nhưng khi bỏ mặt hóa đơn có form sẳn thì lại bị tuột giấy. Mình hoang mang quá.

T

TheLight86

Trung cấp
5/9/13
72
8
8
Hà Nội
@ThiTruc_Ha Mình cũng gặp trường hợp này khi in hóa đơn bằng máy LQ-310, hiện tại mình chưa tìm ra cách khắc phục

T

ThiTruc_Ha

Sơ cấp
15/11/16
9
0
1
30
@huynguyen86
khổ giấy bên mình không có sẵn trong máy. mình có setup khổ giấy mới và đã cài driver lại mấy lần nhưng vẫn không được

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
@Kaspersky
bạn ơi. bên mình ngộ cái là khi bỏ giấy trắng A4 , với mặt sau của tờ hóa đơn thì in được. nhưng khi bỏ mặt hóa đơn có form sẳn thì lại bị tuột giấy. Mình hoang mang quá.
Giờ làm thế này xem sao nhé. Đầu tiên thì bạn mở máy lên. Xong in thử 1 tờ nháp. Nếu OK. Thì tắt máy in. Sau đó mở máy in lên và in hóa đơn. Để ý là nếu tờ hóa đơn nó chạy vào sâu quá thì tắt máy đi. Và làm lại nhé.

quynhanh2516

quynhanh2516

Trung cấp
4/2/13
124
13
18
33
Hải Dương
Khi dùng hóa đơn in kim tốt nhất bạn nên đặt in loại hóa đơn có lỗ 2 bên để máy in có thể cuốn vào đúng theo dòng trên file excel đã setup

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA