XỬ LÝ HÓA ĐƠN BỊ RÁCH VÀ ƯỚT

• Thread starter P.T.Vui
  • Ngày gửi
P

P.T.Vui

Guest
4/5/17
6
0
1
30
Công ty em viết hóa đơn nhờ chuyển phát nhanh giao cho khách, chuyển phát nhanh làm ướt, rách hóa đơn rồi dán băng dính vào hóa đơn. Giờ khách không nhận hóa đơn đó thì em lập biên bản thu hồi hóa đơn và xuất lại hóa đơn mới cho khách. Nhưng lý do thu hồi là lỗi làm rách chuyển phát nhanh làm thì phải yêu cầu chuyển phát nhanh xác nhận, làm như thế thuế vào kiểm tra mới không bị lỗi gì chứ ak? Còn nếu ghi lý do là mình làm rách thì sau này thuế vào có gõ đầu mình không ak?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duy0912

Guest
12/5/17
75
40
18
35
Công ty em viết hóa đơn nhờ chuyển phát nhanh giao cho khách, chuyển phát nhanh làm ướt, rách hóa đơn rồi dán băng dính vào hóa đơn. Giờ khách không nhận hóa đơn đó thì em lập biên bản thu hồi hóa đơn và xuất lại hóa đơn mới cho khách. Nhưng lý do thu hồi là lỗi làm rách chuyển phát nhanh làm thì phải yêu cầu chuyển phát nhanh xác nhận, làm như thế thuế vào kiểm tra mới không bị lỗi gì chứ ak? Còn nếu ghi lý do là mình làm rách thì sau này thuế vào có gõ đầu mình không ak?
Hóa đơn rách nhưng bạn vẫn thu hồi lại được đầy đủ thì chỉ cần trên báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn ghi nhận Xóa bỏ là được rồi. Đồng thời bạn nhớ kẹp cả 03 liên hóa đơn đó lại cất giữ cùng biên bản thu hồi. Do hóa đơn này hai bên bán mua chưa kê khai nên không sao đâu

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Bạn làm biên bản thu hồi như bình thường, mà đã biên bản thu hồi thì bên cty kia họ ký cho bạn nữa, bạn có thể viết thêm gì vào rồi lấy lý do đó để hủy, chứ nếu bạn ghi là thu hồi do rách thì bên kia chắc gì họ ký cho bạn được. Và mình nghĩ thuế không gõ đầu bạn đâu. Mất thì mới bị gõ còn rách mà cả 3 liên nằm chình ình đó thì không đến nỗi đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA