Nghiệp vụ kế toán

• Thread starter Nguyễn Thanh Trâm
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Thanh Trâm

Sơ cấp
25/10/16
5
2
3
31
xin chào các bạn,các bạn cho mình hỏi,bên mình là hợp tác xã cơ khí,vậy giờ mình sử dụng những tài khoản nào thì thích hợp, từ trước tới giờ bên mình là DN k hạch toán, nhưng nay sếp mình yêu cầu hạch toán ,mình chẳng bik phải bắt đầu từ đâu,mong mọi người giúp đỡ,help me !!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phươngbv

Sơ cấp
17/5/17
4
1
3
42
Xin chào cả nhà ạ. Hiện mình mới đi làm sau thời gian nghỉ sinh bé. Cty mình làm về dịch vụ viễn thông. Là cty mới thành lập và cũng là ngành đặc thù nên mình còn mông lung lắm. Mong cả nhà mình ai đã từng làm về dịch vụ viễn thông cho mình xin chút kinh nghiệm với ạ. Mình có mấy câu hỏi nếu ai biết xin chỉ giáo giúp mình:
1. Công ty mình đang định sử dụng dịch vụ cho thuê kênh. Ví như mình mua của Viettel mình bán lại cho khách hàng thì yêu cầu những gì? có cần giấy phép ISP của cục Viễn Thông không ạ?
2. Cách hạch toán của ngành dịch vụ viễn thông ntn?
p/s: cả nhà mình có số điện thoại và tên cán bộ quản lý phường ô chợ dừa quận đống đa hn ko cho mình xin với nhé! bên mình đang chuẩn bị làm thủ tục in hóa đơn lần đầu ạ. Do ban đầu nhờ bên luật sư làm đkkd nhưng bị nhầm phường nên giờ mới đính chính lại được.
Thanks cả nhà. Chúc cả nhà mình luôn vui khỏe

P

phươngbv

Sơ cấp
17/5/17
4
1
3
42
Hu hu không ai giúp mình à?

C

CÙ HOA

Guest
1/6/17
10
4
3
38
xin chào các bạn,các bạn cho mình hỏi,bên mình là hợp tác xã cơ khí,vậy giờ mình sử dụng những tài khoản nào thì thích hợp, từ trước tới giờ bên mình là DN k hạch toán, nhưng nay sếp mình yêu cầu hạch toán ,mình chẳng bik phải bắt đầu từ đâu,mong mọi người giúp đỡ,help me !!!
Chào bạn, theo mình bạn nên chi tiết hơn về hình thức pháp lý của bên bạn như thế nào thì mọi người mới có thể tư vấn cách theo dõi hạch toán cho bên bạn phù hợp được.

C

CÙ HOA

Guest
1/6/17
10
4
3
38
Xin chào cả nhà ạ. Hiện mình mới đi làm sau thời gian nghỉ sinh bé. Cty mình làm về dịch vụ viễn thông. Là cty mới thành lập và cũng là ngành đặc thù nên mình còn mông lung lắm. Mong cả nhà mình ai đã từng làm về dịch vụ viễn thông cho mình xin chút kinh nghiệm với ạ. Mình có mấy câu hỏi nếu ai biết xin chỉ giáo giúp mình:
1. Công ty mình đang định sử dụng dịch vụ cho thuê kênh. Ví như mình mua của Viettel mình bán lại cho khách hàng thì yêu cầu những gì? có cần giấy phép ISP của cục Viễn Thông không ạ?
2. Cách hạch toán của ngành dịch vụ viễn thông ntn?
p/s: cả nhà mình có số điện thoại và tên cán bộ quản lý phường ô chợ dừa quận đống đa hn ko cho mình xin với nhé! bên mình đang chuẩn bị làm thủ tục in hóa đơn lần đầu ạ. Do ban đầu nhờ bên luật sư làm đkkd nhưng bị nhầm phường nên giờ mới đính chính lại được.
Thanks cả nhà. Chúc cả nhà mình luôn vui khỏe
Ý kiến của mình như sau, bạn tham khảo nhé:
2. Cách hạch toán của ngành dịch vụ viễn thông bạn có thể chọn đăng ký theo TT 200 hoặc TT 133 nó vẫn tuân theo nguyên tắc kế toán chung, thuế suất dịch vụ viễn thông bạn nên xem kỹ lại ở Luật thuế GTGT.
Bạn cần tư vấn thiết lập hệ thống kế toán thì nên mời người đến trực tiếp
Còn trên đây theo mình nên đưa tình huống cụ thể, chứ câu hỏi này của bạn rộng quá.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA