Tiền ứng trước của khách hàng

• Thread starter Nhaitrang
  • Ngày gửi
N

Nhaitrang

Trung cấp
1/4/15
79
4
8
33
Mọi người cho em hỏi chút ạ!
Khách hàng đặt cọc tiền ứng trước bằng tài khoản cá nhân sang TK công ty em. Bây giờ bên em chuyển trả lại tiền bằng tiền mặt có được không ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duy0912

Guest
12/5/17
75
40
18
35
Mọi người cho em hỏi chút ạ!
Khách hàng đặt cọc tiền ứng trước bằng tài khoản cá nhân sang TK công ty em. Bây giờ bên em chuyển trả lại tiền bằng tiền mặt có được không ạ
Bạn làm Phiếu chi, ghi rõ Nội dung là Hoàn trả tiền tạm ứng cho khách hàng theo Hợp đồng/Biên bản thỏa thuận.....
Đồng thời in ra phiếu chi nghiệp vụ này 02 bản, công ty và khách hàng ký tên đầy đủ trên 02 phiếu chi này và mỗi bên giữ 01 bản.
Nhớ hợp thức hóa khoản chi trả tiền này (lý do vì sao hoàn trả ) bằng các hồ sơ hợp lý (hợp đồng, biên bản thoả thuận....). Thông thường cơ quan thuế chỉ cần phiếu chi và bạn giải trình được vì sao lại phải hoàn trả tiền này cho khách.

• Like
Reactions: Nhaitrang
N

Nhaitrang

Trung cấp
1/4/15
79
4
8
33
Vâng ạ. Em cảm ơn !

P

pavenlv

TƯ VẤN TÀI CHÍNH DOANH NGHIỆP
6/2/15
295
72
28
41
TPHCM
Vâng ạ. Em cảm ơn !
Lại thêm 1 người nữa thắc mắc chỗ này.
Bạn nói rõ hơn về số tiền cụ thể bao nhiêu, mình sẽ phân tích để bạn thấy rõ nếu có sơ hở, tiền tỷ là có khả năng đi tù nếu không cẩn thận đó.

N

Nhaitrang

Trung cấp
1/4/15
79
4
8
33
Bên em có 2 hợp đồng ạ: 2 hợp đồng đều ký với công ty và k xuất hóa đơn (Ký hợp đồng để làm căn cứ giao hàng với thanh toán thuui) đáng lẽ họ phải chuyển từ tài khoản cá nhân vào tài khoản cá nhân cty em nhưng ho lai chuyển sang tai khoan cty e. Em muốn làm thủ tục trả lại tiền cho họ để hợp lý hóa số tiền đấy

N

Nhaitrang

Trung cấp
1/4/15
79
4
8
33
Lại thêm 1 người nữa thắc mắc chỗ này.
Bạn nói rõ hơn về số tiền cụ thể bao nhiêu, mình sẽ phân tích để bạn thấy rõ nếu có sơ hở, tiền tỷ là có khả năng đi tù nếu không cẩn thận đó.
Cho em hỏi chút nữa ạ:
1 cty thì chuyển từ tài khoản ca nhân sang TK công ty em.
1 cty thì chuyển từ TK công ty họ sang TK cty em (số tiền này bên em ủy nhiệm chi trả lại rùi) nhưng chưa làm thủ tục hủy hợp đồng có sao k ạ

P

pavenlv

TƯ VẤN TÀI CHÍNH DOANH NGHIỆP
6/2/15
295
72
28
41
TPHCM
Bạn phải cho mình biết số tiền cụ thể thì mình mới trả lời được

N

Nhaitrang

Trung cấp
1/4/15
79
4
8
33
161 triệu và 50 triệu thui ạ

T

Thiết1711

Guest
17/5/17
3
0
1
30
em chào anh chị!
Công ty mới thành lập, làm về phân phối hàng tiêu dùng, anh chị định khoản giúp em với ạ
Cty e nhận PP hàng trong ctr khuyến mãi mua 8 tặng 1 sp. cty em mua 48 sp , đc tặng 6sp (đơn giá 98.000 đồng 1 sp) được ck thêm 8%
vậy bây h em định khoản ntn cho đúng được ạ?
Em cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA