Báo cáo thống kê!

• Thread starter Tacoma
  • Ngày gửi
T

Tacoma

Guest
31/3/07
47
0
0
HN
Mọi người giúp mình về BC thống kê với:
- Báo cáo này nộp vào thời điểm nào, hạn nộp, nộp cho cơ quan nào, và nếu có mẫu của báo cáo này, các bạn giử cho mình với nhé! Mình đang rất cần.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Vu T Thanh Men

Guest
21/12/06
65
0
0
37
HCM-TB
Bạn lên phòng thống kê quận nơi cty bạn cư trú, nói với họ ngành nghề cty bạn kinh doanh là họ đưa mẫu cho bạn, BCTkê nộp vào ngày 5 của tháng sau bạn ạ.

T

Tacoma

Guest
31/3/07
47
0
0
HN
Bạn lên phòng thống kê quận nơi cty bạn cư trú, nói với họ ngành nghề cty bạn kinh doanh là họ đưa mẫu cho bạn, BCTkê nộp vào ngày 5 của tháng sau bạn ạ.

Bạn ơi, BC nộp hàng thàng àh? Sao công ty mình thành lập 1 năm nay mà không thấy kế toán trước làm BC đó!
Giờ không bít có bị phạt ko bạn nhỉ?.....:(
Mình có cần mang giấy tờ gì lên phòng thống kê ko bạn ?

V

Vu T Thanh Men

Guest
21/12/06
65
0
0
37
HCM-TB
Không bạn không phải mang giấy tờ gì lên đó cả, bạn chỉ lên và nói ngành nghề kinh doanh là họ cho bạn mẫu.
Đúng rồi cái đó nộp vào ngày 5 của tháng kế tiếp bạn ạ.phải nộp hàng tháng.
Bây giờ bạn lên đó nói khéo một tí thì đỡ bị phạt, vậy là BCTChính cty bạn cũng không nộp hả, trời đất không biết họ có phạt cty bạn không nữa, bạn nhanh lên đó đi nha. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

V

Vu T Thanh Men

Guest
21/12/06
65
0
0
37
HCM-TB
À mình quên bạn lên đó hỏi và họ hướng dẫn mình cần đưa những loại giấy tờ gì không, nếu mình nhớ không lầm họ cần GPDKKD và MST của cty bạn, lâu quá rồi nên mình không nhớ chính xác bạn lên đó hỏi kỹ nhé.

T

Tacoma

Guest
31/3/07
47
0
0
HN
Không bạn không phải mang giấy tờ gì lên đó cả, bạn chỉ lên và nói ngành nghề kinh doanh là họ cho bạn mẫu.
Đúng rồi cái đó nộp vào ngày 5 của tháng kế tiếp bạn ạ.phải nộp hàng tháng.
Bây giờ bạn lên đó nói khéo một tí thì đỡ bị phạt, vậy là BCTChính cty bạn cũng không nộp hả, trời đất không biết họ có phạt cty bạn không nữa, bạn nhanh lên đó đi nha. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

Công ty mình chỉ nộp BCTC ở chi cục thuế HBT thôi, ko thấy nộp ở phòng thống kê của Quận. Hix, kiểu này lại vất đây:(
À,wên! Cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của bạn Thanh Men Nhé :)!

N

nthudiep

Guest
20/9/06
44
0
6
Hà Nội
Tacoma oi mình cũng chưa biết gì về nộp báo cáo lên phòng thống kê quận, bạn đã đến đấy hỏi chưa tình hình thế nào ? thông tin cho mình biết với nhé. Địa chỉ phòng thống kê quận HBT ở đâu vậy?

T

Tacoma

Guest
31/3/07
47
0
0
HN
Tacoma oi mình cũng chưa biết gì về nộp báo cáo lên phòng thống kê quận, bạn đã đến đấy hỏi chưa tình hình thế nào ? thông tin cho mình biết với nhé. Địa chỉ phòng thống kê quận HBT ở đâu vậy?

Bạn ơi mình đến đó rồi bạn ạh!
Ừh, như bạn Mến nói,lên đó họ hỏi ngành nghề kinh doanh chính rồi họ đưa cho 1 cái "phiếu thu nhập thông tin doanh nghiệp" fù hợp với ngành nghề kinh doanh bạn ạh.
Cái phiếu này có hạn nộp từ ngày 5->10 hàng tháng.
Địa chỉ Chi cục thống kê ở Quận HBT là : 19 Nguyễn Du.
Nhưng có điều, tớ hỏi nhiều công ty không thấy làm cái này?????
Ko rõ là thế nào nữa???

H

havt

Guest
6/7/06
44
0
0
41
Bắc-Trung-Nam
anh chi ơi cho em hỏi chút xíu nha.
Cho em hoi cty sản xuất vậy cuối năm em cần phải nộp những báo cáo nào cho cơ quan nào ạ.
Em chỉ nhớ là nộp cho thuế, sở kế hoạch,sở tài nguyên môi trường,cục thống kê. Còn lại em ko biết, ai biết thì chỉ hộ em nha.
Em cảm ơn

H

Hoàng Nguyên

Guest
anh chi ơi cho em hỏi chút xíu nha.
Cho em hoi cty sản xuất vậy cuối năm em cần phải nộp những báo cáo nào cho cơ quan nào ạ.
Em chỉ nhớ là nộp cho thuế, sở kế hoạch,sở tài nguyên môi trường,cục thống kê. Còn lại em ko biết, ai biết thì chỉ hộ em nha.
Em cảm ơn
Chào bạn
Khi kết thúc kỳ kế toán bạn làm báo cáo tài chính cuối năm, rồi bạn nộp cho chi cục thuế 2 bộ, phòng thống kê của Quận 1 bộ, Công ty bạn lưu lại một bộ. Còn sở kế hoạch và đầu tư đã không phải nộp kể từ năm 2007 rồi bạn ah. Đầu năm mình có lên sở kế hoạch đầu từ Hà Nội nội BCTC năm 2006 thì họ thông báo không phải nộp nữa.

H

Hoàng Nguyên

Guest
Công ty mình chỉ nộp BCTC ở chi cục thuế HBT thôi, ko thấy nộp ở phòng thống kê của Quận. Hix, kiểu này lại vất đây:(
À,wên! Cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của bạn Thanh Men Nhé :)!
Có phải nộp báo cáo thống kê hàng tháng hay không thì tùy thuộc và sự quản lý của từng nơi cư trú thôi bạn ah. Ngay như ở Hà Nội thôi 2 quận khác nhau thì họ có 2 cách quản lý khác nhau nè: Có nơi họ quy định phải nộp báo cáo thống kê hàng tháng thời hạn nộp là từ ngày 5 đến ngày 10 tháng sau mẫu báo cáo do phòng thống kê của quận / huyện cấp. Còn có quận thì họ kông yêu cầu nộp theo tháng mà họ lạ yêu cầu kê khai theo quý rồi 6 tháng thôi.

V

vihalley

Sơ cấp
19/7/07
20
0
1
Paradise :))
:wall: Khó cái nữa là BCTK phải ước lượng, híc, mình hỏi thì mấy anh trên đó hướng dẫn rất nhiệt tình, nhưng chung lại thì vẫn phải dựa vào kinh nghiệm để ước lượng mà báo cáo, mình làm 3 tháng rồi mà vẫn ước lượng đại, ko bít có sao ko nữa :pepsi:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA