XIN ANH CHI GIUP EM VOI A! CÁCH TÍNH GIÁ SẢN PHẨM ĐỂ CÓ LỜI

N

ngocanh_nguyen

Guest
29/5/17
2
0
1
40
Chào anh chị webketoan,

Cho em hỏi là cách tính giá của một sản phẩm khi mua ở Mỹ về và bán cho khách trong nước để được lời thì cách tính thế nào ạ? từ giá vốn rồi các chi phí vận chuyển, phí nhân viên, điện nuớc...

Ví dụ nếu món hàng là $60, phí vận chuyển đường hàng không là $12, phí lặt vặt như nhân viên, điện nuớc, xăng,...Vậy để món hàng $60 bán có lời thì mình phải bán giá bao nhiêu? Mong anh chị giúp em ạ. Em cám ơn rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
Chào anh chị webketoan,

Cho em hỏi là cách tính giá của một sản phẩm khi mua ở Mỹ về và bán cho khách trong nước để được lời thì cách tính thế nào ạ? từ giá vốn rồi các chi phí vận chuyển, phí nhân viên, điện nuớc...

Ví dụ nếu món hàng là $60, phí vận chuyển đường hàng không là $12, phí lặt vặt như nhân viên, điện nuớc, xăng,...Vậy để món hàng $60 bán có lời thì mình phải bán giá bao nhiêu? Mong anh chị giúp em ạ. Em cám ơn rất nhiều!
Tỷ lệ lời bao nhiêu tùy bạn chọn, nhưng bạn phải xác định đúng giá vốn của món hàng.
Và để có lời thì giả định hàng này bán hết, không bị hủy do hết hạn hay hư hỏng.
Giả sử giá vốn cố định của bạn = $60+$12=$72. Còn phí lặt vặt trong tháng của bạn giả sử là $A (cái này bạn tự ước tính). Trong tháng bạn nhập số lượng 50 thì phí lặt văt cho mỗi món là $A/50. Giá vốn của bạn lúc này là $72+$A/50=b. Giá bán của bạn phải cao hơn b tức là = b*(1+tỷ lệ lãi bạn muốn và người mua chấp nhận được)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA