Cần thủ tục gì đây?

• Thread starter tietsontc
  • Ngày gửi
T

tietsontc

Guest
1/1/06
36
0
0
Bao Loc - Lam Dong
Chào các bạn! Các bạn tư vấn cho mình 1 câu hỏi nhé
Cty mình có 1 điểm kinh doanh hạch toán phụ thuộc ở cùng địa bàn. Điểm kinh doanh này có bán sản phẩm của cty, không phải kê khai thuế GTGT (chứng từ chuyển về cho cty hạch toán). Mình chưa biết thủ tục điều chuyển hàng từ cty đến điểm KD này như thế nào? Mình có dùng phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ không hay không cần thủ tục gì hết vì ở cùng tỉnh.
Các bạn trả lời cho mình nhé. Mình cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

Football

Guest
7/5/07
82
0
0
40
Nơi đâu cũng là nhà
Dù bạn hạch toán phụ thuộc hay hạch toán độc lập, thì hàng hóa từ kho này sang kho kia thì bao giờ cũng phải có phiếu xuất kho chứ. thế thôi. Chỉ cần có phiếu xuất kho chứng nhận bạn đã điều chuyển hàng từ kho bạn sang.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Chào các bạn! Các bạn tư vấn cho mình 1 câu hỏi nhé
Cty mình có 1 điểm kinh doanh hạch toán phụ thuộc ở cùng địa bàn. Điểm kinh doanh này có bán sản phẩm của cty, không phải kê khai thuế GTGT (chứng từ chuyển về cho cty hạch toán). Mình chưa biết thủ tục điều chuyển hàng từ cty đến điểm KD này như thế nào? Mình có dùng phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ không hay không cần thủ tục gì hết vì ở cùng tỉnh.
Các bạn trả lời cho mình nhé. Mình cám ơn.

Bạn có thể xem thông tư liên tịch (hình như 94 là phải) mà. Trường hợp của bạn, tất nhiên phải có phiếu XKKVCNB rùi, nhớ là phải lệnh đi đường nữa nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA