HĐ GTGT bị nhòe dấu tròn

• Thread starter nhímkon
  • Ngày gửi
N

nhímkon

Guest
6/5/17
36
5
8
32
e đã xuất giao cho khách hàng rồi ạ. tự nhiên sang bên đấy lại bị nhòe con dấu. giờ họ yêu cầu xuất lại HĐ khác. e có phải lập BB thu hồi or hủy HĐ cho trường hợp này không ạ? có quy định nào không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Chưa nghe quy định việc mờ con dấu nhưng chắc bạn phải làm biên bản thu hồi và xuất lại hóa đơn khác.

N

nhímkon

Guest
6/5/17
36
5
8
32
m đã xuất HĐ khác rồi. tờ cũ là ngày 25. m thu hồi lại xuất ngày 27. tại trong quyển HĐ của m ghi tới ngày 27. như vậy có đúng không nhỉ?

H

huynguyen86

Guest
21/4/17
13
3
3
20
Chắc chắn hơn có thể ghi chú thêm sau tên hàng (xuất thay thế hóa đơn số bao nhiêu,mẫu số,ngày) để khách hàng có thể khai thuế đúng ngày hóa đơn đã thu hồi .

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
m đã xuất HĐ khác rồi. tờ cũ là ngày 25. m thu hồi lại xuất ngày 27. tại trong quyển HĐ của m ghi tới ngày 27. như vậy có đúng không nhỉ?
Hoàn toàn được bạn. Bạn có thể ghi ở phần tên hàng hóa thêm nội dung như là xuất thay thế hóa đơn ....ngày ....

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Chắc chắn hơn có thể ghi chú thêm sau tên hàng (xuất thay thế hóa đơn số bao nhiêu,mẫu số,ngày) để khách hàng có thể khai thuế đúng ngày hóa đơn đã thu hồi .
Tất nhiên khách hàng người ta sẽ khai thuế tờ hóa đơn sau. Vì tờ đầu người ta đã trả lại rồi.

N

nhímkon

Guest
6/5/17
36
5
8
32
e căm ơn ạ.e đã ghi như vậy trong biên bản thu hồi hóa đơn rồi ạ

N

nhímkon

Guest
6/5/17
36
5
8
32
cho e hỏi thên nữa. kế toán trước công ty em ngày xưa cũng thu hồi lại 1 tờ mà không có hóa đơn sai trả về, chỉ có BB thu hồi hóa đơn. như vậy cóc sao không ạ?

H

huynguyen86

Guest
21/4/17
13
3
3
20
Tất nhiên khách hàng người ta sẽ khai thuế tờ hóa đơn sau. Vì tờ đầu người ta đã trả lại rồi.
Mình quên, để có thể nhập hàng theo đúng với ngày hóa đơn đầu , tránh trường hợp âm thời điểm đối với hàng đã xuất:)

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Mình quên, để có thể nhập hàng theo đúng với ngày hóa đơn đầu , tránh trường hợp âm thời điểm đối với hàng đã xuất:)
Đúng rồi, cái này thì có thể xử lý nhiều cách mà, kiểu như hàng về hóa đơn chưa về, hoặc vẫn nhập theo hóa đơn cũ, sau đó phát hiện hóa đơn sai thì yêu cầu xuất lại hóa đơn, kèm biên bản thu hồi và hóa đơn photo sai đó....

K

Kế Toán VAT

Guest
4/6/17
1
2
3
42
cho e hỏi thên nữa. kế toán trước công ty em ngày xưa cũng thu hồi lại 1 tờ mà không có hóa đơn sai trả về, chỉ có BB thu hồi hóa đơn. như vậy cóc sao không ạ?
bị phạt nhé bạn. nhưng phạt ko cao đâu. tầm mấy trăm tới 1tr thôi

• Like
Reactions: nhímkon

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA