DN sản xuất phần mềm có phải nộp thuế TNDN không?

• Thread starter HoàngThanhThảo
  • Ngày gửi
H

HoàngThanhThảo

Guest
16/4/07
116
0
0
Tp Hồ Chí Minh
cty em sản xuất phần mềm, mới thành lập,và sẽ hạch toán riêng phần kinh doanh được miễn thuế và ko được miễn thuế, nhưng ko biết là có phải tiếp tục nộp thuế TNDN tạm tính hồi đầu năm mới thành lập nữa ko, cty em đã nộp 1 quý rồi ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

letuyet.vn

Guest
Thuế TNDN nộp đầu mỗi quý (năm) dựa trên cơ sở bạn ước tính thu nhập chịu thuế của bạn. Việc hạch toán riêng hay chung ko ảnh hưởng chuyện này. Đầu quý 2 bạn vẫn phải lập bảng tạm tính của bạn và lỗ thì khỏi nộp mà lãi thì phải nộp. Cuối năm quyết toán một lần, đối chiếu số đã nộp và số phải nộp nếu thiếu nộp thêm, thừa chuyển sang cho năm sau.

H

HoàngThanhThảo

Guest
16/4/07
116
0
0
Tp Hồ Chí Minh
nhưng trường hợp cty em được miễn thuế mà chị. vẫn phải đóng cho năm đầu tiên ước tính này à.

L

levy

Guest
nhưng trường hợp cty em được miễn thuế mà chị. vẫn phải đóng cho năm đầu tiên ước tính này à.

Khi lập Tờ khai thuế TNDN tạm nộp, bạn phải kem theo quyêt định được miễn giảm và trong tơ khai tại phần thuế TNDN đươc miễn giảm bạn phảii ghi vào bằng số tiền thuế ma bạn đã dự tinh nộp nhé. Như thế thì kêt quả cuối cung thuế pải nộp của bạn bằng 0. Nếu bạn chưa làm như thế náy thì bạn sẽ pải tiếp tục nộp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA