Cần giúp về đóng thuế hộ kinh doanh.

• Thread starter muitv888
  • Ngày gửi
M

muitv888

Guest
19/7/16
1
0
1
32
Xin chào cả nhà.

Hiện nay em có phân phối về lĩnh vực hàng tạp hóa( mì tôm, nước ngọt) mà đang gặp phải một vấn đề về thuế đó là. Trên giấy phép đăng kí kinh doanh của em là đăng kí theo hộ kinh doanh chứ không phải doanh nghiệp và em có đóng thuế ở huyện em kinh doanh chính, em còn giao hàng và trực tiếp thu tiền tại một số huyện khác. Vậy em giao hàng tại huyện khác như vậy có phải đóng thuế cho những huyện đó nữa không hay chỉ cần đóng thuế nới em đăng kí kinh doanh vậy?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Z

zungcoca

Cao cấp
20/1/11
488
169
43
47
05 Quang Trung, Đà Nẵng
Hoạt động giao hàng và thu tiền thì có thể diễn ra trên cả nước chứ có đâu phải chỉ được phép giao hàng và thu tiền hàng tại địa điểm kinh doanh đâu nhỉ. Chẳng khác gì chính sách "ngăn sông cấm chợ" thời ông Lê Duẩn (thời bao cấp). Lúc đó, hàng hóa từ địa phương này mà chuyển sang bán địa phương khác là bị tịch thu như là buôn bán hàng lậu. Thế nên, địa phương này sản xuất vải thì tha hồ mà mặc quần áo đủ loại, địa phương kia trồng cafe thì tha hồ mà uống cafe từ sáng cho đến tối. hihihihil.

Bạn chỉ cần quan tâm là thuế hộ kinh doanh gia đình (thuế khoán) đăng ký đóng và nộp ở đâu thì cứ thề mà lần.

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Thuế là đã tính trên tổng doanh thu của bạn rồi, người ta quan tâm bạn buôn bán lời lãi bao nhiêu tiền chứ có quan tâm bạn buôn bán ở phạm vi nào đâu. Chỉ 1 số khu vực đặc thù như kiểu khu chế xuất hay xuất đi nước ngoài thì mới phải thêm thủ tục, vấn đề cũng là thủ tục đáp ứng chứ chẳng bjo bị cấm. Vậy nên bạn cứ bán bình thường nhé :D

• Like
Reactions: zungcoca
Z

zungcoca

Cao cấp
20/1/11
488
169
43
47
05 Quang Trung, Đà Nẵng
Thuế là đã tính trên tổng doanh thu của bạn rồi, người ta quan tâm bạn buôn bán lời lãi bao nhiêu tiền chứ có quan tâm bạn buôn bán ở phạm vi nào đâu. Chỉ 1 số khu vực đặc thù như kiểu khu chế xuất hay xuất đi nước ngoài thì mới phải thêm thủ tục, vấn đề cũng là thủ tục đáp ứng chứ chẳng bjo bị cấm. Vậy nên bạn cứ bán bình thường nhé :D

Chuẩn ko cẩn chỉnh lun.....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA