ĐÁNH MÁY BẰNG 10 NGÓN TAY

• Thread starter nhímkon
  • Ngày gửi
H

heeleeforever

Sơ cấp
11/1/13
11
0
1
40
hà nội
Theo quy ước không ăn thua đâu vì mỗi người có chiều dài ngón tay khác nhau và đánh trên bàn phím khác nhau không cùng tiêu chuẩn, hơn 10 năm gõ 10 ngón cho tôi thấy kinh nghiệm là làm sao để vai nó thoải mái, cổ tay linh hoạt, không nhất thiết lúc nào hai ngón trỏ cũng phải để ở phím f và phím j. Làm sao đó để ngón tay của mình luôn di chuyển ở một khoảng vị trí nào đó là được. Chủ yếu là tư thế thoải mái, tạo thành thói quen, thế là đủ

kinh nghiệm của m còn nhiều hơn bạn 2 năm này ... ngón tay mình thuộc loại bt, ko dài, đánh theo qui ước ko thấy nút nào phải vươn cả , vừa tầm với (nếu có nút bạn phải vươn thì khả năng bàn tay bạn để vị trí ko đúng). bàn phím cũng ko khác biệt nhiều đâu bạn , chỉ có phím laptop nhỏ hơn keyboard máy bàn chút, nhưng đánh lâu sẽ quen.Ngồi đánh máy đúng là cần thoải mái , nhưng dù thoải mái đến đâu cũng ko nên ngồi đánh quá lâu , cứ 1-1.5 tiếng đứng lên vươn vai hít thở vặn người. Chỗ mình nhiều người đánh 10 ngón tuy ko đúng quy chuẩn nhưng rất thuần thục , tuy nhiên độ nhanh và chính xác đều ko như mình

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Chinh pham 8511

Guest
5/6/17
0
0
0
39
bạn mua một đĩa CD ở tiệm đĩa về phần mềm tập đánh máy giờ thì có thể tìm trên mạng. Bạn tập theo nó mà nó chủ để là gõ tiếng anh ko thôi nên bạn sẽ gõ telex là chủ yếu. Hồi sv mình tập như vậy nên giờ ko cần nhìn bàn phím mà chỉ nhìn màn hình hoặc nd cần đánh

S

samsammi

Trung cấp
5/6/17
57
1
8
wed mình có ace nào đánh máy bằng 10 ngón ko chia sẻ ít kinh nghiệm đi ạ. e đang gõ mõ. có ai giống e không?hichic
Có phần mền tập gõ phím bằng 10 ngón tay đó bạn.hoặc bạn chia đều 10 ngón tay trên bàn phím, lúc gõ chỉ nhìn màn hình thôi, sai thì ngó xuống phím, tập nhiều lần thì quen thôi, lúc mình tập thì mình toàn lấy bài báo ra gõ thôi.

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
kinh nghiệm của m còn nhiều hơn bạn 2 năm này ... ngón tay mình thuộc loại bt, ko dài, đánh theo qui ước ko thấy nút nào phải vươn cả , vừa tầm với (nếu có nút bạn phải vươn thì khả năng bàn tay bạn để vị trí ko đúng). bàn phím cũng ko khác biệt nhiều đâu bạn , chỉ có phím laptop nhỏ hơn keyboard máy bàn chút, nhưng đánh lâu sẽ quen.Ngồi đánh máy đúng là cần thoải mái , nhưng dù thoải mái đến đâu cũng ko nên ngồi đánh quá lâu , cứ 1-1.5 tiếng đứng lên vươn vai hít thở vặn người. Chỗ mình nhiều người đánh 10 ngón tuy ko đúng quy chuẩn nhưng rất thuần thục , tuy nhiên độ nhanh và chính xác đều ko như mình
vậy mới nói là chỉ có bạn và mình trao đổi kinh nghiệm thì còn rất thiếu, hãy đợi những người khác cùng trao đổi nữa

ryan daklak

ryan daklak

Guest
14/6/17
28
1
3
35
ngón út dùng cho phím a, caps lock. enter, shift...hoặc để so mu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA