Hóa đơn bán lẻ sử dụng cho máy tính tiền

• Thread starter minh014
  • Ngày gửi
M

minh014

Guest
11/4/07
29
0
0
TP.HCM
Chào các Anh, Chị.
Mẫu hóa đơn bán lẻ sử dụng cho máy tính tiền (Mau 07/MTT), thủ tục đăng ký mẫu giống như mình đăng ký tự in HĐ GTGT phải không các Anh, Chị? Không biết ngoài những thủ tục đó (công văn đký, mẫu, chứng nhận đký thuế...), mình còn phải có sẵn máy tính tiền sẵn hay còn cần những gì nữa không?
Đăng ký sử dụng hóa đơn loại này cũng giống như đăng ký HĐ tự in phải không ạ?
Các anh, chị đã từng làm cho em xin ý kiến với.
Thanks!
:friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Chào các Anh, Chị.
Mẫu hóa đơn bán lẻ sử dụng cho máy tính tiền (Mau 07/MTT), thủ tục đăng ký mẫu giống như mình đăng ký tự in HĐ GTGT phải không các Anh, Chị? Không biết ngoài những thủ tục đó (công văn đký, mẫu, chứng nhận đký thuế...), mình còn phải có sẵn máy tính tiền sẵn hay còn cần những gì nữa không?
Đăng ký sử dụng hóa đơn loại này cũng giống như đăng ký HĐ tự in phải không ạ?
Các anh, chị đã từng làm cho em xin ý kiến với.
Thanks!

Hi Minh,
Thông thường mình sử dụng hóa đơn in thẳng từ máy tính tiền, đầu tiên mình nên báo cáo ở cơ quan thuế, sau đó, mình phải thống kê lại những em dưới 100.000 để xuất hóa đơn. Tất nhiên trên phải xuất hóa đơn rùi nhé.
Có những đơn vị đăng ký hóa đơn xuất trên máy tính tiền vẫn đăngký với cơ quan thuế đó. Nhưng nếu mình làm ăn lớn thì nên làm, còn không thì thôi.
Tiger.

M

minh014

Guest
11/4/07
29
0
0
TP.HCM
Đăng ký sử dụng

Vậy mình có phải đăng ký sử dụng và báo cáo tình hình sử dụng hàng tháng như các loại hóa đơn khác không anh tiger?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA