Nộp bổ sung địa chỉ trụ sở chính và địa chỉ nhận thông báo thuế tại Cầu Giấy

• Thread starter ketoantapsu
  • Ngày gửi
K

ketoantapsu

Sơ cấp
14/12/07
11
1
3
Hà Nội
Mình nhận được công văn 17289/CCT-CCT của chi cục thuế quận Cầu Giấy về việc cập nhật thông tin địa chỉ trụ sở, địa chỉ nhận thông báo của doanh nghiệp, mình thấy chi cục hướng dẫn là làm tờ khai 08-MST thông tư 95/2016 của Bộ Tài Chính rồi mang lên sở kế hoạch đầu tư nộp, mình hỏi là có bạn nào đã làm và nộp thì nộp ở cửa nào của sở kế hoạch đầu tư, và địa chỉ nộp là ở Cát Linh hay Trung Yên?
Các bạn cho mình hỏi có phải công văn này hướng dẫn sai hay không, vì nếu thay đổi thông tin địa chỉ trụ sở, địa chỉ nhận thông báo của doanh nghiệp thì sẽ làm thủ tục khác chứ không phải làm mẫu 08-MST, gửi lên sở KHĐT sau này sẽ cấp giấy ĐKKD khác?

Đính kèm

• Vanban_17289.PDF
    111.2 KB · Lượt xem: 74
Khóa học Quản trị dòng tiền
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Đây không phải thông báo bắt buộc cho toàn bộ các doanh nghiệp trên địa bàn mà bạn. Chỉ có trường hợp chưa có số nhà, đường phố cụ thể mà nay đã được cập nhật theo địa giới hành chính mới thì bạn update.
Hơn nữa, khi nộp lên Sở KH-ĐT bạn dùng phụ lục II-1 theo thông tư 20/2015/TT-BKHĐT, cập nhật phần thông tin đăng ký thuế nhé.

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Mình nhận được công văn 17289/CCT-CCT của chi cục thuế quận Cầu Giấy về việc cập nhật thông tin địa chỉ trụ sở, địa chỉ nhận thông báo của doanh nghiệp, mình thấy chi cục hướng dẫn là làm tờ khai 08-MST thông tư 95/2016 của Bộ Tài Chính rồi mang lên sở kế hoạch đầu tư nộp, mình hỏi là có bạn nào đã làm và nộp thì nộp ở cửa nào của sở kế hoạch đầu tư, và địa chỉ nộp là ở Cát Linh hay Trung Yên?
Các bạn cho mình hỏi có phải công văn này hướng dẫn sai hay không, vì nếu thay đổi thông tin địa chỉ trụ sở, địa chỉ nhận thông báo của doanh nghiệp thì sẽ làm thủ tục khác chứ không phải làm mẫu 08-MST, gửi lên sở KHĐT sau này sẽ cấp giấy ĐKKD khác?
Thay vì lên đây hỏi thì bạn xử lý cho nhanh, mấy việc này đơn giản không.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA