Hỏi cách tạo nút lệnh chỉ thể hiện dòng record trên report khi chọn trong list query

• Thread starter DooHoaangPhuuc
  • Ngày gửi
D

DooHoaangPhuuc

Guest
25/6/17
3
1
3
26
Chào Các Anh Chị,
Em mới bập bẹ vào access và xin hỏi Các Anh Chị cách tạo nút lệnh theo yêu cầu sau :
+ Từ form "Danh sách" ": Form_Danh sách lấy nguồn dữ liệu từ Query "Danh sách chọn" được một danh sách chứa các record.
+ Thiết kế Nút lệnh mở chi tiết "Xem chi tiết".
- Khi nhấn chọn vào dòng record trên list từ Form_Danh sách (Datasheet).
Ví dụ : dòng record thứ nhất.
- Và nhấn vào nút lệnh "Xem chi tiết"
Thì Access sẽ mở Report chỉ cho dữ liệu mẩu tin chọn trên list thôi (ví dụ record thứ nhất)
Nếu chọn record khác thì sau khi nhấn nút lệnh này sẽ cho record tương ứng.
Cảm ơn Các Anh Chị thật nhiều

• Like
Reactions: phantuannam
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

DooHoaangPhuuc

Guest
25/6/17
3
1
3
26
+ Khi tạo report theo single view, tạo nút mở report ra chuỗi dài các records (mẩu tin) chứ không được từng mẩu tin riêng rẽ được.
Các Anh Chị rành giúp hướng dẫn cho em.
Thank Các Anh Chị nhiều

H

hovantoan0502

Sơ cấp
12/5/17
25
1
3
36
+ Khi tạo report theo single view, tạo nút mở report ra chuỗi dài các records (mẩu tin) chứ không được từng mẩu tin riêng rẽ được.
Các Anh Chị rành giúp hướng dẫn cho em.
Thank Các Anh Chị nhiều
Đầu tiên bạn tạo 1 query theo yêu cầu của bạn, sau đó trong phần điều kiện của query bạn link tới form chứa listbox rồi chọn tên listbox đó. Sau đó tạo report lấy source từ query vừa tạo là được.

• Like
Reactions: DooHoaangPhuuc
D

DooHoaangPhuuc

Guest
25/6/17
3
1
3
26
Đầu tiên bạn tạo 1 query theo yêu cầu của bạn, sau đó trong phần điều kiện của query bạn link tới form chứa listbox rồi chọn tên listbox đó. Sau đó tạo report lấy source từ query vừa tạo là được.
Cảm ơn Anh HoVanToan0502.
Em làm theo hướng dẫn của Anh và đã thực hiện được tạo report cho từng mẩu tin.
Chân thành cảm ơn Anh, Chúc Anh sức khoẻ thật nhiều.
Đỗ Hoàng Phúc

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA