Góc tâm sự nghề kế toán

• Thread starter vũ châm
  • Ngày gửi
C

Cham lee

Guest
13/4/16
17
10
3
À bạn mới ra trường được 1 năm à. Thế thì mình hơn tuổi bạn rồi. Mình làm ở KCN Yên Phong. Nhưng quê lại ở Quế Võ.
Bạn làm công ty nào đấy. Bên mình cũng hay làm môi trường các công ty ở QV1
E làm ở cty CP Tiến Thành, a làm công ty nào thế ạ?

• Like
Reactions: onlinebn123
Khóa học Quản trị dòng tiền
onlinebn123

onlinebn123

Guest
9/6/17
34
4
8
29
E làm ở cty CP Tiến Thành, a làm công ty nào thế ạ?
Anh làm kế toán ở Công ty về môi trường, đặc thù là làm các thủ tục giấy tờ về môi trường cho các công ty KCN em à. Em làm kế toán phần hành gì.

C

Cham lee

Guest
13/4/16
17
10
3
Anh làm kế toán ở Công ty về môi trường, đặc thù là làm các thủ tục giấy tờ về môi trường cho các công ty KCN em à. Em làm kế toán phần hành gì.
Em làm về giá thành, nên em đang muốn đăng kí học thêm lớp kế toán TH để bổ sung kiến thức. Công ty a tên là gì ạ?

• Like
onlinebn123

onlinebn123

Guest
9/6/17
34
4
8
29
Em làm về giá thành, nên em đang muốn đăng kí học thêm lớp kế toán TH để bổ sung kiến thức. Công ty a tên là gì ạ?
Công ty anh là Công ty Môi trường và Công nghệ Vượng Phát, em đã nghe qua chưa. Đợt trước anh có học 1 lớp của KTHNoi cũng thấy được phết. Nhà em chắc cũng ở Quế Võ à. Quê anh cũng ở đó đấy :D.

C

Cham lee

Guest
13/4/16
17
10
3
Công ty anh là Công ty Môi trường và Công nghệ Vượng Phát, em đã nghe qua chưa. Đợt trước anh có học 1 lớp của KTHNoi cũng thấy được phết. Nhà em chắc cũng ở Quế Võ à. Quê anh cũng ở đó đấy :D.
Hồ sơ ghi là sinh năm 94? vậy thì bạn bằng tuổi mk :) !

• Like
onlinebn123

onlinebn123

Guest
9/6/17
34
4
8
29
Hồ sơ ghi là sinh năm 94? vậy thì bạn bằng tuổi mk :) !
:D. Sao em lại có thể tin được những thông tin trên mạng nhỉ @@. Em có biết Guột không anh ở Guột. Mà Anh sinh năm 92 mà :(

C

Cham lee

Guest
13/4/16
17
10
3
:D. Sao em lại có thể tin được những thông tin trên mạng nhỉ @@. Em có biết Guột không anh ở Guột. Mà Anh sinh năm 92 mà :(
Em k fai người ở đây, a học KTTH ở trên Bn ạ? Em mới đky học tuần sau bắt đầu học, a thấy có hiệu quả không?

• Like
onlinebn123

onlinebn123

Guest
9/6/17
34
4
8
29
Em k fai người ở đây, a học KTTH ở trên Bn ạ? Em mới đky học tuần sau bắt đầu học, a thấy có hiệu quả không?
Cũng hiệu quả đấy em à. Anh học cách đây 2 năm rồi, trước anh học thầy đấy chuyên dạy KT trên Excel, cũng đỉnh phết em à. Em đang dùng phần mềm gì để làm KT. À hôm trước anh làm việc với cty ESD, với C&Y đối diện Cty em đấy :D

• Like
Reactions: Cham lee
C

Cham lee

Guest
13/4/16
17
10
3
Cũng hiệu quả đấy em à. Anh học cách đây 2 năm rồi, trước anh học thầy đấy chuyên dạy KT trên Excel, cũng đỉnh phết em à. Em đang dùng phần mềm gì để làm KT. À hôm trước anh làm việc với cty ESD, với C&Y đối diện Cty em đấy :D
Công ty em đang thuê 1 công ty viết phần mềm ERP bao gồm cả phần hàng kế toán, em cũng chưa biết nhiêu về BN lắm :) anh có Gmail không? E có thể hỏi a về nghiệp vụ k?

• Like
onlinebn123

onlinebn123

Guest
9/6/17
34
4
8
29
Công ty em đang thuê 1 công ty viết phần mềm ERP bao gồm cả phần hàng kế toán, em cũng chưa biết nhiêu về BN lắm :) anh có Gmail không? E có thể hỏi a về nghiệp vụ k?
Hì nghiệp vụ anh non lắm vì bỏ mấy năm rồi giờ mới làm lại @@. Gmail của anh là: hainguyenmtvp@gmail.com
Em ở trọ ở Quế Võ luôn à.

P

pc30altk

Guest
15/10/08
7
0
1
Hà Nội
Chịu khó đọc tài liệu và các thông tư mới là làm tốt mà, học cũng tốt cơ mà nhiều khi thấy nó không đúng như đang làm có khi còn lạc hậu nữa. Mà ai cũng biết là ĐH ở VN chỉ có lý thuyết chay rất OK, còn để làm thực tế, DN phải đào tạo lại. Sinh viên ra trường cũng có biết làm cái gì đâu toàn phải đào tạo lại. Nên bạn không nhất thiết phải đi học nếu được ai đó vững vàng hạch toán chỉ vài lần bạn sẽ làm rất tốt, không khó như bạn tưởng đâu. Chúc bạn thành công.

P

Phạm Thị Thu Yên

Guest
4/7/17
4
0
1
30
có chị nào cho em hỏi đc k ạ. công ty em thành lập ngày 28.4.2017 thì ngày bắt đầu năm tài chính là ngày nào ạ. em cần điền vào phần mềm HTKK ạ

TaBichLoan

TaBichLoan

Guest
3/7/17
5
4
3
32
Giống mình quá, cũng đang băn khoăn ko biết nên học nâng cao để vào cty lớn chuyên nghiệp hơn thê nào.

T

Thuynacca

Guest
5/11/17
1
0
1
50
Giống mình quá, cũng đang băn khoăn ko biết nên học nâng cao để vào cty lớn chuyên nghiệp hơn thê nào.

Em học ACCA, ICEAW, CIMA nếu có đk thì theo full khoá học hoặc không thì em lua chon một số môn cần thiết nhất. Ví dụAccaF2- Management Accountinng, F3- Financial Accounting, F6- Taxation, F7- Advance của F3
Chiu khó luyen tieng anh hoac co the kiem sach F3 acca đọc thử 1-2 chương xem liệu tiêng Anh của mình có phù hợp ko! Chúc em nhanh chóng tìm đc định hướng cho mình nhé

my_duyen_ngo

my_duyen_ngo

Sơ cấp
26/1/18
6
2
3
35
Mình cũng muốn tìm một chỗ học kế toán thực sự tốt mà vẫn đang còn đặt dấu hỏi đây

T

thuyhanh2017

Sơ cấp
10/1/18
2
0
1
36
xaynhasaigon.vn
mấy bạn muốn học nâng cao thêm chuyên môn thấy có hình thức học 1 kèm 1 cũng khá ok đó =)))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA