Mỗi tuần một chuyên đề

Phiếu chi không có hóa đơn

• Thread starter cathmi
  • Ngày gửi
C

cathmi

Guest
24/6/06
7
0
0
Tp. Ho Chi Minh
Bạn ơi, Nếu cái hợp đồng sửa chữa văn phòng này có trị giá lên đến 5tr thì sao và còn bản cam kết TN của người đó nhận được từ công ty mình chưa đến 500.000 đ/lần nếu như người đó không muốn lập bản cam kết thì sao (vì quá rườm rà ^_^).
Bạn có thể nói rõ cho mình cái này được không.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mingoan

Trung cấp
9/4/07
57
1
6
Trái đất
Bạn ơi, Nếu cái hợp đồng sửa chữa văn phòng này có trị giá lên đến 5tr thì sao và còn bản cam kết TN của người đó nhận được từ công ty mình chưa đến 500.000 đ/lần nếu như người đó không muốn lập bản cam kết thì sao (vì quá rườm rà ^_^).
Bạn có thể nói rõ cho mình cái này được không.

Câu hỏi thứ nhất: Nếu cái hợp đồng sửa chữa văn phòng này có trị giá lên đến 5tr thì sao.

Trả lời: hợp đồng có trị giá 5tr nhưng lợi nhuận mà họ thu được từ công việc sữa chữa thì chắc chưa đến 5tr. Thu nhập này nếu >= 500.000đ thì bạn phải trích thuế TNCN của họ

Câu hỏi thứ hai: Còn bản cam kết TN của người đó nhận được từ công ty mình chưa đến 500.000 đ/lần nếu như người đó không muốn lập bản cam kết thì sao.

Trả lời: hìhì bản cam kết này chắc là để lách thuế. Bạn không cần để ý.

violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên
Hóa đơn đầu vào và hóa đơn đầu ra cùng 1 người ký

Công ty bạn mình có hóa đơn đầu vào và hóa đơn đầu ra trong phần mua hàng cùng 1 người ký.Mình thấy vấn đề này ko ổn. Bây giờ phải giải quyết sao các bạn nhỉ.Công ty đó sẽ bị phạt thế nào hả các bạn?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA