Trình tự và thủ tục thay đổi tên công ty

• Thread starter trangpi
  • Ngày gửi
trangpi

trangpi

Sơ cấp
27/7/15
7
1
3
31
ACE trên diễn đàn cho e hỏi trình tự và thủ tục thay đổi tên công ty TNHH DV 1 TV với ạ. Em chưa bjo làm nên ko biết cần j ạ.
với thay đổi tên là đổi tất cả luôn phải ko ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
ACE trên diễn đàn cho e hỏi trình tự và thủ tục thay đổi tên công ty TNHH DV 1 TV với ạ. Em chưa bjo làm nên ko biết cần j ạ.
với thay đổi tên là đổi tất cả luôn phải ko ạ.
- Thủ tục đơn giản thôi:
+ Thông báo
+ Quyết định của chủ sở hữu
- Có thể nộp qua mạng hoặc trực tiếp tại sở kế hoạch đầu tư nơi công ty đặt trụ sở chính, việc thay đổi tên công ty chỉ là thay đổi tên thôi, ko làm thay đổi quyền và nghĩa vụ của DN.

• Like
Reactions: trangpi
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Thay đổi tên thôi, mã số thuế vẫn vậy mà bạn

D

Dương Trí Thanh

Guest
18/7/17
3
0
1
27
Công ty TNHH em hiện tại có một thành viên góp vốn, nay muốn thêm một thành viên nữa vào góp vốn thì phải cần những thủ tục nào ạ ?
Thành viên góp vốn mới muốn góp tài sản cố định là xe ô tô vào công ty thì phải làm như nào ạ ?

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
@Dương Trí Thanh công ty của bạn đang là loại hình TNHH 1 thành viên, h thêm 1 người thì phải chuyển đổi thành loại hình TNHH 2 thành viên trở lên, bạn làm thủ tục chuyển đổi loại hình doanh nghiệp nhé.
Còn việc góp vốn bằng tài sản, phải có biên bản định giá tài sản giữa 2 thành viên với nhau nhé.

trangpi

trangpi

Sơ cấp
27/7/15
7
1
3
31
tại e thay đổi cả địa chỉ trụ sở lun ạ

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
tại e thay đổi cả địa chỉ trụ sở lun ạ
Nếu thay đổi địa chị cùng quận, huyện thì bạn cứ làm bình thường. Còn nếu khác quận, huyện hoặc tỉnh thì bạn phải làm chốt thuế chuyển quận với bên cơ quan thuế nhé

trangpi

trangpi

Sơ cấp
27/7/15
7
1
3
31
DẠ em cảm ơn ạ

T

thokunkun3008

Guest
18/2/17
13
2
3
Mọi người cho em hỏi với ạ, công ty em thay đổi mỗi địa chỉ kinh doanh và cùng chi cục thuế thì bây giờ em cần làm các thủ tục gì ạ

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Mọi người cho em hỏi với ạ, công ty em thay đổi mỗi địa chỉ kinh doanh và cùng chi cục thuế thì bây giờ em cần làm các thủ tục gì ạ
Với thuế thì:
+ Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn
+ Mẫu 08-MST
+ Thông báo thay đổi thông tin trên hóa đơn
Với sở KHĐT:
+ Thông báo thay đổi
+ Quyết định của chủ sở hữu (nếu là công ty TNHH 1 TV)
+ Biên bản họp ( nếu là TNHH 2 TV hoặc CP hoặc HD)

H

HienSCPY

Trung cấp
3/1/17
111
6
18
35
Mình muốn đăng bài , nhưng k đăng được, mục tìm kiếm chuyên mục mình không chon được, có ai giống mình k, mình làm sao để để bài, mọi người giúp mình với

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Cùng chi cục thuế tức là cùng quận, huyện rồi, thì bạn làm hồ sơ thay đổi đăng ký kinh doanh với Sở kế hoạch và đầu tư nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA