CÁCH KÊ KHAI HÓA ĐƠN ĐẦU RA XUẤT KHẨU

H

Hoàng Huyền 0909

Guest
24/7/17
4
0
1
30
Các anh chị cho em hỏi chút ạ:
Công ty em là công ty xuất khẩu , chịu thuế GTGT là 0%, em muốn hỏi khi kê khai quý thì em sẽ điền vào chỉ tiêu nào và số tiền có phải là số tiền trên tờ khai hải quan không ạ?
Em cảm ơn anh chị ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
tieuthu_007

tieuthu_007

Cao cấp
10/8/06
523
128
43
Tp.HCM
Các anh chị cho em hỏi chút ạ:
Công ty em là công ty xuất khẩu , chịu thuế GTGT là 0%, em muốn hỏi khi kê khai quý thì em sẽ điền vào chỉ tiêu nào và số tiền có phải là số tiền trên tờ khai hải quan không ạ?
Em cảm ơn anh chị ạ
Cty bạn không xuất hóa đơn thương mại à?

H

Hoàng Huyền 0909

Guest
24/7/17
4
0
1
30
Cty bạn không xuất hóa đơn thương mại à?
Công ty em có hóa đơn thương mại ạ, nhưng trên hóa đơn là tiền theo USD, nên em muốn hỏi là khi kê khai thì em sẽ lấy theo triij giá trên tờ khai hải quan hay theo hóa đơn thương mại và tỷ giá thì lấy tỷ giá nào ạ?

tieuthu_007

tieuthu_007

Cao cấp
10/8/06
523
128
43
Tp.HCM
Công ty em có hóa đơn thương mại ạ, nhưng trên hóa đơn là tiền theo USD, nên em muốn hỏi là khi kê khai thì em sẽ lấy theo triij giá trên tờ khai hải quan hay theo hóa đơn thương mại và tỷ giá thì lấy tỷ giá nào ạ?
Bạn báo cáo thuế theo thông tin trên hóa đơn thương mại. Còn số tiền thì bạn lấy tỷ giá mua tại ngày bạn xuất hóa đơn thương mại đấy. Sao giá trị trên tờ khai khác với giá trị trên hóa đơn thương mại?

H

Hoàng Huyền 0909

Guest
24/7/17
4
0
1
30
Bạn báo cáo thuế theo thông tin trên hóa đơn thương mại. Còn số tiền thì bạn lấy tỷ giá mua tại ngày bạn xuất hóa đơn thương mại đấy. Sao giá trị trên tờ khai khác với giá trị trên hóa đơn thương mại?
Gía trị theo USD thì giống nhưng em muốn hỏi là giá trị quy đổi tiền việt để vào kê khai và hạch toán ạ. Vì em có đọc thì ngày xác định doanh thu là ngày mà hoàn thành xong thủ tục vs hải quan, nên em muốn biết mình có được lấy tỷ giá hải quan đang tính trên tờ khai xuất khẩu không ạ?

tieuthu_007

tieuthu_007

Cao cấp
10/8/06
523
128
43
Tp.HCM
Gía trị theo USD thì giống nhưng em muốn hỏi là giá trị quy đổi tiền việt để vào kê khai và hạch toán ạ. Vì em có đọc thì ngày xác định doanh thu là ngày mà hoàn thành xong thủ tục vs hải quan, nên em muốn biết mình có được lấy tỷ giá hải quan đang tính trên tờ khai xuất khẩu không ạ?
Phần bôi đậm là đúng rồi. Còn tỷ giá thì bạn lấy tỷ giá mua của ngân hàng mà cty bạn giao dịch tại ngày xác định doanh thu.( Áp dụng với trường hợp bạn chưa nhận tiền trước. Còn nếu cty bạn đã nhân tiền trước thì áp dụng tỷ giá mua tại thời điểm nhận thanh toán)

H

Hoàng Huyền 0909

Guest
24/7/17
4
0
1
30
Phần bôi đậm là đúng rồi. Còn tỷ giá thì bạn lấy tỷ giá mua của ngân hàng mà cty bạn giao dịch tại ngày xác định doanh thu.
Vâng . Em cảm ơn chị ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA