Mỗi tuần một chuyên đề

Các bạn làm ơn chỉ giúp

• Thread starter hà văn đại
  • Ngày gửi
H

hà văn đại

Guest
24/7/17
1
0
1
33
Các bạn làm ơn chỉ giùm: File của tôi có 2 sheet : sheet1 gồm: Số thứ tự, Mã hàng, Tên hàng, Đơn vị tính, ..... Sheet2 là Nhập xuất tồn gồm các cột: Mã hàng, Tên hàng, Tồn đầu kỳ, Nhập trong kỳ, Xuất trong kỳ, Tồn cuối kỳ.
Có cách nào khi tôi đánh tên hàng vào thì mã hàng tự động hiện lên không ạ? xin cám ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
excel đươn thuần ko làm được điều đó bạn ạ, bạn có thể dùng tính năng của data validation để tra mã cho chính xác, nhưng nhập liệu thì ko được nhanh cho lắm

tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
Ví dụ nếu sheet 2 là sheet tổng hợp , sheet 1 là sheet bạn nhập hàng ngày thì bạn dùng hàm vlookup trong sheet 1 đi. và ngược lại

thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Các bạn làm ơn chỉ giùm: File của tôi có 2 sheet : sheet1 gồm: Số thứ tự, Mã hàng, Tên hàng, Đơn vị tính, ..... Sheet2 là Nhập xuất tồn gồm các cột: Mã hàng, Tên hàng, Tồn đầu kỳ, Nhập trong kỳ, Xuất trong kỳ, Tồn cuối kỳ.
Có cách nào khi tôi đánh tên hàng vào thì mã hàng tự động hiện lên không ạ? xin cám ơn!
Cái này thì chỉ có bạn biết lập trình User Form rất giỏi (trình độ VBA siêu hạng) hoặc sử dụng Add-in A-Tools
Bạn có thể tham khảo Video sau:

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Người ta thường đánh mã hàng hiện tên hàng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA