CÔNG TY BỊ CƯỠNG CHẾ HÓA ĐƠN

• Thread starter maitrang5291
  • Ngày gửi
M

maitrang5291

Trung cấp
22/10/14
66
2
8
Em chào cả nhà. Em sắp phát điên lên rồi các bác ạ. huhu .

Nếu một công ty mà bị cưỡng chế hóa đơn vì nợ thuế nhập khẩu. Số thuế nhập khẩu quá lớn bên em không thể trả nổi. thực tế hàng hóa thì đã bán đi xong hết rồi, mà tồn trên sổ sách còn nhiều.
Theo các bác, kế toán nên làm gì ở công ty đó ạ . Giờ xuất hóa đơn bán hàng thì cũng k đc , mà tồn trên sổ sách cứ chất động như vậy . em chả biết như thế nào nữa. không lẽ nộp tờ khai trắng à. huhu.

• Like
Reactions: thuynamhung
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuynamhung

Sơ cấp
30/8/12
6
0
1
35
Hai Duong
bên bạn hieeoj tại đã giải quyết vẫn đề đó chưa, bên mình đang gặp trường hợp tương tự

Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,258
565
113
31
Thuế nhập khẩu thì được tính vào giá vốn hàng bán rồi. Khi bán hàng chắc cũng tính thuế nhập khẩu rồi mới đưa ra giá bán phù hợp =>bán hàng thu tiền rồi cớ sao thuế NK lại nói không có khả năng nộp vì quá nhiều ==
Bán hàng thì phải xuất hóa đơn, Thuế GTGT là thuế gián thu mà DN nộp hộ khách hàng => Khách hàng đã trả phần thuế GTGT này cớ sao mình lại không xuất hóa đơn, không nộp
Để chất đống tồn kho ảo như thế mai kia thuế vào kiểu gì cũng bị ad doanh thu khéo lại bị cả tội trốn thuế nữa thì xong
Nợ thuế như vậy chỉ là cái cớ của các chủ DN, chẳng qua họ không muốn đóng thuế =>Gặp mấy công ty như vậy các bạn nên chạy thôi. Không đóng thuế trừ khi không kinh doanh

A

Anh Vu HD

Sơ cấp
2/5/18
31
4
8
33
Bán hàng rồi mà ko chịu nộp thuế NK thì chỉ có nước đi pv chỗ khác thôi bạn :d

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA