Xin ý kiến chọn trường ĐH ngành kiểm toán kế toán

Chọn trường nào

• Hanu

Bình chọn: 0 0.0%
  • Neu

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0
A

anhanh9391

Guest
29/7/17
0
2
0
30
Em là thí sinh trong kì thi thpt vừa qua, điểm 3 môn khối A1 là 24 + thêm 0.5 khu vực là 24.5
Bây giờ thì gần như chắc chắn đỗ NEU rồi
1 là Hanu ngành Kế toán quốc tế ACCA, chương trình liên kết khá xịn cộng thêm việc Hanu khá chú trọng ngoại ngữ nữa. Năm cuối được đi malaysia.
2 là NEU, thì đương nhiên là top 1 đại học rồi, bằng đẹp và môi trường tốt.
Học phí em tính sơ sơ thì cũng ngang nhau, Các tiền bối có cao kiến gì cho tân sinh viên năm 1 không ạ
Em cảm ơn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

Yoon

Trung cấp
18/6/15
127
75
28
Ngành kế toán quốc tế ACCA là học những cái gì hả em?
Trước đây theo chị được biết thì các bạn học ACCA ở các trung tâm bên ngoài hoặc chương trình OBU, nếu dưới 21 tuổi thì phải hoàn thành chương trình FIA trước, rồi sau đó mới được chuyển tiếp lên ACCA, tức là khoảng 9 môn FIA + 11 môn ACCA (được miến từ F1-F3). Chị có quen một số bạn học từ năm nhất, đến hết năm 4 hoặc ra trường 1 năm thì cũng qualified. Vậy nếu chương trình học của em 4 năm mà chỉ học như các bạn như thế này thì em nên cân nhắc việc lựa chọn. Hanu trước giờ chưa có tiếng lắm trong lĩnh vực kế kiểm (ở hiện tại, sau này thì không chắc :D). Thực ra ACCA có thể học song song bên ngoài, không nhất thiết phải học trong trường, nếu em học qua năm 3 đại học thì các môn ACCA nhập môn cũng dễ thở hơn nhiều.

Nếu xét về kiểm toán thì bên NEU có phương pháp tiếp cận khá hiện đại, phù hợp với xu hướng hiện nay (ưu tiên sử dụng thủ tục phân tích/kiểm soát hơn là kiểm tra chi tiết). Nhưng mà với số điểm của em hình như không đủ để đỗ kiểm toán của NEU.

Quan trọng là định hướng, mục tiêu của em ban đầu, chứ nếu chưa có mục tiêu, chỉ chọn đại một thứ theo xu hướng thì chưa chắc đã là phù hợp nhất với em.

A

anhanh9391

Guest
29/7/17
0
2
0
30
Ngành kế toán quốc tế ACCA là học những cái gì hả em?
Trước đây theo chị được biết thì các bạn học ACCA ở các trung tâm bên ngoài hoặc chương trình OBU, nếu dưới 21 tuổi thì phải hoàn thành chương trình FIA trước, rồi sau đó mới được chuyển tiếp lên ACCA, tức là khoảng 9 môn FIA + 11 môn ACCA (được miến từ F1-F3). Chị có quen một số bạn học từ năm nhất, đến hết năm 4 hoặc ra trường 1 năm thì cũng qualified. Vậy nếu chương trình học của em 4 năm mà chỉ học như các bạn như thế này thì em nên cân nhắc việc lựa chọn. Hanu trước giờ chưa có tiếng lắm trong lĩnh vực kế kiểm (ở hiện tại, sau này thì không chắc :D). Thực ra ACCA có thể học song song bên ngoài, không nhất thiết phải học trong trường, nếu em học qua năm 3 đại học thì các môn ACCA nhập môn cũng dễ thở hơn nhiều.

Nếu xét về kiểm toán thì bên NEU có phương pháp tiếp cận khá hiện đại, phù hợp với xu hướng hiện nay (ưu tiên sử dụng thủ tục phân tích/kiểm soát hơn là kiểm tra chi tiết). Nhưng mà với số điểm của em hình như không đủ để đỗ kiểm toán của NEU.

Quan trọng là định hướng, mục tiêu của em ban đầu, chứ nếu chưa có mục tiêu, chỉ chọn đại một thứ theo xu hướng thì chưa chắc đã là phù hợp nhất với em.
Đây là giới thiệu về chươnh trình của Hanu ạ
Chương trình này cũng mới. Khoá đầu tiên chưa ra trường c ạ
"
Chương trình OBU/ACCA được Hiệp hội Kế toán Công chứng Anh quốc (ACCA) và trường Đại học Oxford Brookes, Anh quốc (OBU) xây dựng nội dung môn học và trực tiếp cấp các văn bằng, chứng chỉ. Theo học chương trình, sinh viên sẽ nhận được cùng lúc 02 bằng có giá trị trên toàn cầu:
  1. Bằng Nâng cao về Kế toán và Kinh doanh do Hiệp hội ACCA cấp
  2. Bằng Đại học chuyên ngành Kế toán Ứng dụng do Đại học Oxford Brookes, Anh quốc cấp"

M

mocnguyen1102

Guest
20/5/17
4
2
3
33
NEU năm nay kế toán lấy 27 điểm b nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA