Nộp nhầm thông báo phát hành hóa đơn đã nộp ở quý trước

• Thread starter ngocanhhb
  • Ngày gửi
N

ngocanhhb

Sơ cấp
3/12/15
46
12
8
30
Em chào cả nhà ạ
Anh chị giúp em vấn đề này được không ạ.
Chả là hôm nay em nộp tờ khai quý 2/2017, mà lại nộp nhầm sang tờ khai quý 3/2016 bổ sung lần 2 và thông báo phát hành hóa đơn đã nộp ở quý 1.
Vậy anh chị cho em hỏi là giờ có cách nào xử lý được vụ này k ak.
Em xin cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
Em chào cả nhà ạ
Chả là hôm nay em nộp tờ khai quý 2/2017, mà lại nộp nhầm sang tờ khai quý 3/2016 bổ sung lần 2 và thông báo phát hành hóa đơn đã nộp ở quý 1.
Em xin cảm ơn !
chời z cũng nhầm đc nữa hả? hic! này chắc phải làm công văn xin hủy báo cáo đã nộp tóa! hic

N

ngocanhhb

Sơ cấp
3/12/15
46
12
8
30
chời z cũng nhầm đc nữa hả? hic! này chắc phải làm công văn xin hủy báo cáo đã nộp tóa! hic
T để lưu nhầm chỗ, nên khi nộp k để ý, cứ thế nộp luôn. hức

aavvnguyen

aavvnguyen

Cao cấp
16/12/11
309
122
43
32
HCM
Em chào cả nhà ạ
Em xin cảm ơn !
Bạn làm công văn hủy tờ khai và nộp ở CQT nhé, mẫu hủy này bạn có thể tự tạo hoặc inbox mình gửi mẫu cho nhé.
Good Luck@@

• Like
Reactions: ngocanhhb
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
@ttta92 Sinh nghề tử nghiệp thôi bạn ơi. Dù giỏi và cẩn thận cỡ nào cũng có lúc nhầm. Quan trọng là biết cách xử lý sau khi nhầm. Và trường hợp này thì gọi thẳng lên thuế cho họ hướng dẫn.

ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
@ttta92 Sinh nghề tử nghiệp thôi bạn ơi. Dù giỏi và cẩn thận cỡ nào cũng có lúc nhầm. Quan trọng là biết cách xử lý sau khi nhầm. Và trường hợp này thì gọi thẳng lên thuế cho họ hướng dẫn.
ohm mình k hiểu nhưng nghe b nói ra mình mới ngẫm thấy nhìu lúc mình cũng z,... có khi làm sai những lỗi ngớ ngẩn hic!

• Like
Reactions: Kaspersky

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA