Chưa có mã số thuế, kê khai hóa đơn thuế GTGT ntn?

• Thread starter phamtrinh086
  • Ngày gửi
P

phamtrinh086

Guest
29/11/06
46
1
8
40
Tp.HCM
Công ty mới được cấp giấy phép kinh doanh, chưa cấp mã số thuế thì các hóa đơn mua thiết bị, vật dụng... trong giai đoạn này phải thỏa điều kiện gì thì mới được kê thuế GTGT đầu vào sau này.
Anh, chị nào biết chỉ dùm em nha. Cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
Công ty mới được cấp giấy phép kinh doanh, chưa cấp mã số thuế thì các hóa đơn mua thiết bị, vật dụng... trong giai đoạn này phải thỏa điều kiện gì thì mới được kê thuế GTGT đầu vào sau này.

khố có gì cả, bạn chỉ chờ có MST rồi kê khai những hóa đơn này bình thường!

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Thỏa điều kiện là hóa đơn phải có mã số thuế.Không có mã số thuế thì rắc rối cho bạn sao này.

H

HoàngThanhThảo

Guest
16/4/07
116
0
0
Tp Hồ Chí Minh
Thỏa điều kiện là hóa đơn phải có mã số thuế.Không có mã số thuế thì rắc rối cho bạn sao này.

nếu vậy thì những hóa đơn đó ko được kê khai à, mình cũng có 1 vài hóa đơn mua lúc cty chưa có MST mà mình vẫn kê khai vào, cái đó cũng dễ giải trình, lý do chính đáng mà

P

phamtrinh086

Guest
29/11/06
46
1
8
40
Tp.HCM
Cảm ơn các bạn, nhưng NPT ơi, chưa được cấp MST thì làm sao mình biết được MST mà ghi trên hóa đơn?

phong2v

phong2v

Guest
Nhanh nhanh xin cấp mã số thuế đi, nếu ko quá ngày sẽ bị phạt đó

L

Lecuong

Guest

Khi chưa có MST, bạn nói với nhà cung cấp là sẽ lấy hóa đơn sau (khi đã có đầy đủ Tên, Địa chỉ và MST). Lúc đó hóa đơn mua thiết bị vp mới hợp lệ. bạn cũng nên làm sớm thủ tục xin cấp MST. Chúc thành công.

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Cảm ơn các bạn, nhưng NPT ơi, chưa được cấp MST thì làm sao mình biết được MST mà ghi trên hóa đơn?
Chưa có mã số thuế thì ai bảo ghi hóa đơn nhờ.?mà anh NPT có bảo ghi bao giờ đâu,bạn đọc lại các bài trước.

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Nếu công ty bạn lấy được MST thì ghi tên công ty và địa chỉ. Có thể bạn sẽ lấy hóa đơn sau cũng được mà, chứ lấy hóa đơn mà ko có MST phức tạp sau này

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA