Hạch toán tiền thuê nhà cho nhân viên

• Thread starter Quyen94
  • Ngày gửi
Q

Quyen94

Guest
1/6/17
77
8
8
30
văn quán hà đông
Mong mọi người chỉ em với ạ,
Bên e có thanh toán tiền thuê nhà cho nhân viên nước ngoài.
Phải đóng thuế thu nhập cá nhân,e muốn loại khoản này ra và k pải đóng thuế thì phải làm như thế nào ạ ?
+) Đối với khoản tiền thuê nhà thì hạch toán trừ vào lương ạ ?
+)Mỗi tháng e chỉ làm bảng lương cho nhân viên đó nghỉ mấy ngày 1 tháng,là tránh được pải đóng TNCN đúng k ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
Mong mọi người chỉ em với ạ,
Bên e có thanh toán tiền thuê nhà cho nhân viên nước ngoài.
Phải đóng thuế thu nhập cá nhân,e muốn loại khoản này ra và k pải đóng thuế thì phải làm như thế nào ạ ?
đơn giản là không hạch toán tiền thuê nhà vào chi phí của cty thôi.
+) Đối với khoản tiền thuê nhà thì hạch toán trừ vào lương ạ ?
Tùy vào hợp đồng lao động với NV nước ngoài ghi thế nào thì mới biết có trừ vào lương hay không.
+)Mỗi tháng e chỉ làm bảng lương cho nhân viên đó nghỉ mấy ngày 1 tháng,là tránh được pải đóng TNCN đúng k ạ?
Cái này mình mới nghe lần đầu nên không hiểu lý do tại sao nghỉ mấy ngày 1 tháng là trách được phải đóng TNCN? thuế TNCN tính trên con số thu nhập của 1 cá nhân chứ không dựa trên số ngày làm việc của cá nhân đó. Bạn nghiên cứu lại luật thuế TNCN phần căn cứ tính thuế TNCN nhé.
good luck

Q

Quyen94

Guest
1/6/17
77
8
8
30
văn quán hà đông
Chào bạn,

đơn giản là không hạch toán tiền thuê nhà vào chi phí của cty thôi.

Tùy vào hợp đồng lao động với NV nước ngoài ghi thế nào thì mới biết có trừ vào lương hay không.

Cái này mình mới nghe lần đầu nên không hiểu lý do tại sao nghỉ mấy ngày 1 tháng là trách được phải đóng TNCN? thuế TNCN tính trên con số thu nhập của 1 cá nhân chứ không dựa trên số ngày làm việc của cá nhân đó. Bạn nghiên cứu lại luật thuế TNCN phần căn cứ tính thuế TNCN nhé.
good luck
À ý mình là tiền lương dưới 10tr thì sẽ không phải nộp thuế tncn.B biết giúp mình với,cảm ơn bạn.

opera

opera

Cao cấp
1/7/11
387
44
28
mọi nơi
À ý mình là tiền lương dưới 10tr thì sẽ không phải nộp thuế tncn.B biết giúp mình với,cảm ơn bạn.
Anh The Hoang đã nói rõ ràng rồi còn vấn đề gì khúc mắt nữa?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA