cân đối VAT

• Thread starter Đỗ Thị Ninh
  • Ngày gửi
Đ

Đỗ Thị Ninh

Sơ cấp
10/8/17
3
0
1
35
Chào cả nhà, cả nhà cho em hỏi em đang làm dự án, nhưng VAT đầu vào của em chưa đủ, nhưng xếp em cứ bảo xuất hóa đơn đầu ra trc sau đó mua hóa đơn bù sau. như vậy có ổn k ạ. cả nahf giúp em với ạ, em cảm ơn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
suynghitichcuc

suynghitichcuc

Guest
23/8/17
74
31
18
31
Đà Nẵng
Chào cả nhà, cả nhà cho em hỏi em đang làm dự án, nhưng VAT đầu vào của em chưa đủ, nhưng xếp em cứ bảo xuất hóa đơn đầu ra trc sau đó mua hóa đơn bù sau. như vậy có ổn k ạ. cả nahf giúp em với ạ, em cảm ơn ạ.
Ổn hay không là do bạn chủ động về vấn đề thời gian mua hóa đơn nha. Bạn tính sao thuận và hợp pháp công việc kế toán bạn đang đảm nhiệm là được bạn nhé. Mua hóa đơn thì chú ý mấy công ty ma nha, không vội mà mua đại thì có chết đấy nhé.

suynghitichcuc

suynghitichcuc

Guest
23/8/17
74
31
18
31
Đà Nẵng
Rứa mà lương thấp chủn chứ lị ....hihihi
May mà mình k làm kế toán, chỉ là sale nhưng mà ai giỏi là nể, giỏi kế toán càng nể hơn. Lương thấp chứ lậu nhiều mà Zungcoca " bạn thích ún coca lắm hả:)

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
32
May mà mình k làm kế toán, chỉ là sale nhưng mà ai giỏi là nể, giỏi kế toán càng nể hơn. Lương thấp chứ lậu nhiều mà Zungcoca " bạn thích ún coca lắm hả:)
lậu ở đâu, ai chỉ cho tui với.

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Việc xuất được hóa đơn hay không cần kế toán theo dõi và tổng hợp -> cân đối.
Khi chưa xuất được thì thông báo lại với lãnh đạo, tư vấn cho lãnh đạo các trường hợp nên và không nên, được và không được của các "ý kiến chỉ đạo".

suynghitichcuc

suynghitichcuc

Guest
23/8/17
74
31
18
31
Đà Nẵng
lậu ở đâu, ai chỉ cho tui với.
Mình chưa bước chân vào ngành này, nhưng mình đã được gặp và tiếp xúc với những bậc tiền bối làm ngành này, và mình biết một điều rằng lậu của họ còn hơn cả lương. kaka

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
32
Mình chưa bước chân vào ngành này, nhưng mình đã được gặp và tiếp xúc với những bậc tiền bối làm ngành này, và mình biết một điều rằng lậu của họ còn hơn cả lương. kaka
vậy là số mình không được hưởng rồi. hahahaha

• Like
Reactions: suynghitichcuc
H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68

Sao lại có chuyện: (..VAT đầu vào của em chưa đủ..) Chưa đủ cái gì như : Giá tri, số lượng VT HH .., chứ sao lại chưa đủ: VAT ??? :eek:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA