Hỏi hàm excel tìm nhiều ô giống nhau trên sheet1 qui về 1 ô duy nhất trên sheet2

• Thread starter mrqd
  • Ngày gửi
M

mrqd

Guest
17/11/13
9
2
3
Hà Nội
Xin hỏi về hàm excel 2013/2016
Mình có Sheet1 gồm tất cả các khách hàng (các khách này được lặp đi lặp lại nhiều lần qua các giao dịch). Có ai biết sử dụng hàm nào để mỗi khách chỉ xuất hiện 1 lần duy nhất trên Sheet2. (Dùng remove duplicate (hiện tại mình chỉ biết cái này) thì phải copy từ 1 sang 2 và cứ có khách mới lại phải copy lại rất bất tiện).
Cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
Xin hỏi về hàm excel 2013/2016
Mình có Sheet1 gồm tất cả các khách hàng (các khách này được lặp đi lặp lại nhiều lần qua các giao dịch). Có ai biết sử dụng hàm nào để mỗi khách chỉ xuất hiện 1 lần duy nhất trên Sheet2. (Dùng remove duplicate (hiện tại mình chỉ biết cái này) thì phải copy từ 1 sang 2 và cứ có khách mới lại phải copy lại rất bất tiện).
Cảm ơn!
Trường hợp bạn nêu ra nếu nói về hàm thì có 2 cách gợi ý cho bạn:
Cách 1:
Ở sheet1 bạn tạo cột phụ để đánh số thứ tự theo tên khách hàng, dùng if để loại trừ khách hàng bị lập lại
Ở sheet 2 bạn dùng Index + match để lấy ra danh sách khách hàng duy nhất.
Cách 2: sử dụng công thức mảng cho index, match
good luck

N

nguyenthihoa2311

Guest
6/8/14
13
0
1
Hà Nội
E là thành viên mới của hội, e đăng bài lên mà đến mục " Chọn Chuyên đề " em ko chọn là sao ạ ? Mọi ng chỉ giúp e với.

BlogExcel.Com

BlogExcel.Com

www.blogexcel.com
7/9/17
37
17
8
www.blogexcel.com
@nguyenthihoa2311 Bạn là người mới thì không thể đăng được mọi chủ đề. Cố gắng Post vài Comment đã

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA