Liên thông hay tại chức

• Thread starter Sachi Nhung
  • Ngày gửi
S

Sachi Nhung

Guest
13/9/17
6
0
1
30
Chào các anh chị, em đang cần tư vấn?
Hiện tại ,em đang làm kế toán nhưng mới có chứng chỉ nghiệp vụ kế toán và bằng cao đẳng ngành công nghệ thông tin. Em dự định sẽ lấy bằng đại học kế toán, mục đích để sau này khi có sự thay đổi em sẽ dễ dàng tìm việc mới. Hiện có 2 hình thức:
1. Học liên thông trái ngành thời gian đào tạo 3 năm, tại Hutech mức học phí dự kiến 30 triệu 1 năm.
2. Học tại chức, học tại chức học phí thấp hơn.
Em đang phân vân giữa hai hình thức, anh chị cho em lời khuyên với ạ. Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
Chào các anh chị, em đang cần tư vấn?
Hiện tại ,em đang làm kế toán nhưng mới có chứng chỉ nghiệp vụ kế toán và bằng cao đẳng ngành công nghệ thông tin. Em dự định sẽ lấy bằng đại học kế toán, mục đích để sau này khi có sự thay đổi em sẽ dễ dàng tìm việc mới. Hiện có 2 hình thức:
1. Học liên thông trái ngành thời gian đào tạo 3 năm, tại Hutech mức học phí dự kiến 30 triệu 1 năm.
2. Học tại chức, học tại chức học phí thấp hơn.
Em đang phân vân giữa hai hình thức, anh chị cho em lời khuyên với ạ. Em cảm ơn.
Quan trọng là chất lượng đầu ra thôi chứ bằng cấp giờ nó cũng không phải là tiêu chí hàng đầu khi xin việc tại các công ty ngoài quốc đoanh. Còn nếu xét về bằng cấp thì các nhà tuyển dụng "dị ứng" nhiều với chữ tại chức.
vài thông tin hy vọng giúp ích trong việc ra quyết định của bạn
good luck

N

nguyenthihoa2311

Guest
6/8/14
13
0
1
Hà Nội
đăng bài lên diễn đàn mà ko chọn được mục " Chuyên Đề" thì làm sao để đăng được bài ạ

S

Sachi Nhung

Guest
13/9/17
6
0
1
30
Chào bạn,

Quan trọng là chất lượng đầu ra thôi chứ bằng cấp giờ nó cũng không phải là tiêu chí hàng đầu khi xin việc tại các công ty ngoài quốc đoanh. Còn nếu xét về bằng cấp thì các nhà tuyển dụng "dị ứng" nhiều với chữ tại chức.
vài thông tin hy vọng giúp ích trong việc ra quyết định của bạn
good luck
Em cảm ơn anh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA