Làm sổ!

• Thread starter nhunganh
  • Ngày gửi
N

nhunganh

Guest
4/8/06
63
0
0
39
hanoi
Khi làm sổ cái TK dòng Ngày tháng ghi sổ và trang số, số TT dòng có nhất thiét phải ghi ko a

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
STT dòng thì ko bắt buộc nhưng số chứng từ thì có đó bạn ạh.
Thân!

L

levy

Guest
Khi làm sổ cái TK dòng Ngày tháng ghi sổ và trang số, số TT dòng có nhất thiét phải ghi ko a

Kế toán là phải phản ánh đúng và đủ chứ bạn. Để tiện cho việc theo dõi chứng từ thì chứng từ phải có số , ngày, tháng năm....

N

nhunganh

Guest
4/8/06
63
0
0
39
hanoi
bạn ơi thế còn trang số thì sao có phải ghi ko bạn.trong sổ cái có 2 chỗ ghi ngày tháng ghi sổ, mình ghi ở chỗ chứng từ rồi thì chỗ kia có phải ghi ko .Thanks

N

nhunganh

Guest
4/8/06
63
0
0
39
hanoi
ý mình hỏi trang số có phai ghi ko,còn số chứng từ thí tất nhiên phải ghi rồi bạn ạ

N

nhunganh

Guest
4/8/06
63
0
0
39
hanoi
ý mình hỏi trang số của NKCcó phai ghi ko,còn số chứng từ thí tất nhiên phải ghi rồi bạn ạ

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
Trang số cũng phải ghi và ngày tháng ghi sổ, ngày tháng chứng từ cũng thế. Vì nếu như ngày của chứng từ là 15 mà bạn lại sót đến tận 25 bạn mới nhớ ra ghi sổ thì phải ghi rõ cả ngày chứng từ và ngày ghi sổ chứ nhỉ.
Thân!

L

levy

Guest
bạn ơi thế còn trang số thì sao có phải ghi ko bạn.trong sổ cái có 2 chỗ ghi ngày tháng ghi sổ, mình ghi ở chỗ chứng từ rồi thì chỗ kia có phải ghi ko .Thanks

1/ là ngày tháng của chứng từ
2/ là ngày tháng ghi sổ muh.
Chúng khác nhau đếy bạn ạ

C

cuncon198281

Trung cấp
17/10/06
124
0
16
hn
theo mình thì ngày tháng chứng từ, ngày tháng ghi sổ là khác nhau nên bạn phải ghi đầy đủ, thứ nữa là số trang, số dòng cũng phải ghi đầy đủ, bởi nếu mình nhớ ko nhầm thì một trong những nguyên tắc của kế toán là phản ánh trung thực, đầy đủ và ko được viết cách dồng dâu bạn ah, trước kia họ làm thủ công ấy họ ko được bỏ cách vì chỗ cách đó là tạo cơ hội cho sửa chữa, chèn thêm thông tin vao VVV......, còn khi bạn làm trong excel nếu abnj ko đánh số cẩn thận cũng bị kẻ gian đột kích .... nhiều lý do lắm nên đã là nguyên tắc thì nên đọc kỹ và làm theo ấy ah

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA