kê khai thuế

• Thread starter meochip
  • Ngày gửi
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Phần mềm hỗ trợ kê khai thuế ( mã vạch hai chiều ) do tổng cục thuế phát miễn phí cho các DN. Bạn có thể lên cơ quan thuế để nhận đĩa cài hay mang USB lên để họ coppy cho bạn về cài. Bạn có thể download về máy từ trang web của tổng cục thuế hay cục thuế HCM.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Nếu hannguyen đã có đĩa cài thì việc j phải hỏi mọi người nữa. hannguyen vào google search thử xem sao.
Tại mình tưởng có đĩa cài mới cài đc.

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Do đĩa CD P2D của mình bị lỗi, bạn có thể gửi dúm mình không. Cam ơn nhiều lắm.

Bạn có thể vào trang Web cục thuế Download về. Qua mình cho bạn mượn đĩa. Hay lên cán bộ thuế mình xin đĩa lại vì là được cấp miễn phí mà

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Mình có cài phần mềm này rồi nhưng trong đó không thấy có bảng kê đầu vào, đầu ra (các mẫu 02,03,..) chỉ có mẫu 01/GTGT. Thế là thế nào nhỉ ????

Phần mềm này chỉ dùng để làm tờ khai thuế GTGT và QT thu nhập doanh nghiệp năm thôi mà bạn. Còn lại bạn làm ở ngoài

violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên
Mình không dùng đến phần mềm đọc mã vạch, mà kê khai thuế GTGT mình đều làm ngoài hết.Có sao không các bạn nhỉ?

P

phongvan

Mơ về một ngày mai
Mình không dùng đến phần mềm đọc mã vạch, mà kê khai thuế GTGT mình đều làm ngoài hết.Có sao không các bạn nhỉ?
Ở Hà nam chưa bắt nộp tờ khai VAT có mã số mã vạch nên bạn làm ngoài hết cũng không sao. À, bạn ở đâu ở HN vậy? Mình là đồng hương rồi, hôm nào tờ về mình làm một chầu Cafe nhé? liên lạc với bạn thế nào nhỉ?

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh

Mình không biết bạn làm ở đâu. Tùy cơ quan quản lý thuế ở nơi bạn có yêu cầu nộp báo thuế kèm theo mã vạch hay không . vì là đầu năm mình làm ở Hà Nội công ty mình thuộc Chi cục thuế quận hai bà trưng quản lý nhưng khi nộp báo cáo thuế GTGT tháng không cần mã vạch mà làm ngoài. Bạn hãy hỏi cán bộ thuế quản lý bạn xem sao .

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Mình không biết bạn làm ở đâu. Tùy cơ quan quản lý thuế ở nơi bạn có yêu cầu nộp báo thuế kèm theo mã vạch hay không . vì là đầu năm mình làm ở Hà Nội công ty mình thuộc Chi cục thuế quận hai bà trưng quản lý nhưng khi nộp báo cáo thuế GTGT tháng không cần mã vạch mà làm ngoài. Bạn hãy hỏi cán bộ thuế quản lý bạn xem sao .

Bạn yên tâm đi, nếu Cty bạn phải làm bằng phần mềm thì chi cục thuế sẽ thông báo cho bạn để các bạn đi học và cấp cho bạn đĩa cài. Khi lĩnh đĩa cài còn ký vào giấy nữa cơ mà nên ko sót được ai đâu bạn ạ. Có lẽ bên bạn chưa phải làm bằng phần mềm đó (đang trong giai đoạn thử nghiệm mà)

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Phần mềm này chỉ dùng để làm tờ khai thuế GTGT và QT thu nhập doanh nghiệp năm thôi mà bạn. Còn lại bạn làm ở ngoài

Thế này thì chỉ lợi cho cán bộ thuế thôi, chứ doanh nghiệp thì lại thêm việc. Như doanh nghiệp mình hàng tháng dùng Excel kê khai các tờ 02, 03 chi tiết là ra tờ 01 luôn, bây giờ lại thêm kê tờ 01 trong phần mềm này để in ra .. hic... hic... Bao giờ phần mềm này nâng cấp lên để có thể vừa giúp cán bộ thuế vừa giúp doanh nghiệp thì nó mới có ý nghĩa chứ!!!!!!!

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Thế này thì chỉ lợi cho cán bộ thuế thôi, chứ doanh nghiệp thì lại thêm việc. Như doanh nghiệp mình hàng tháng dùng Excel kê khai các tờ 02, 03 chi tiết là ra tờ 01 luôn, bây giờ lại thêm kê tờ 01 trong phần mềm này để in ra .. hic... hic... Bao giờ phần mềm này nâng cấp lên để có thể vừa giúp cán bộ thuế vừa giúp doanh nghiệp thì nó mới có ý nghĩa chứ!!!!!!!
Chả hiểu bạn đang suy nghĩ gì nữa???!!! :error: Chỉ bo bo lo nghĩ đến DN mình và công việc của mình mà chả nghĩ đến công việc của cơ quan thuế. :wall:

V

Vietlogs

Guest
23/5/07
8
0
0
Việt Nam
Chào các bác, vui lòng cho em hỏi để làm được kế toán cần fải biết những gì. Cam ơn các vị tiền bối
Chào bạn Decon, để làm được kế toán thì cần phải có " Mưu kế ... và biết ... tính toán ". He... He. Mang sách đến chỗ anh dạy cho mấy cái thứ này free luôn.

M

MinhCanTho

Cao cấp
14/5/07
244
0
16
Tp.CanTho
Chào các bác, vui lòng cho em hỏi để làm được kế toán cần fải biết những gì. Cam ơn các vị tiền bối

Rất ... rất nhiều thứ phải biết nếu bạn muốn trở thành kế toán chuyên nghiệp. Còn nếu là kế toán viên thì tùy vào công việc cụ thể : kế toán công nợ, kế toán giá thành, kế toán thu chi, kế toán kho ...
Nếu bạn chịu khó xem sách thì 1 thời gian thôi bạn sẽ biết mình đã biết gì và chưa biết gì về kế toán :dance2: :dance2: :dance2:

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Chào bạn Decon, để làm được kế toán thì cần phải có " Mưu kế ... và biết ... tính toán ". He... He. Mang sách đến chỗ anh dạy cho mấy cái thứ này free luôn.

Hay quá ta hihihihihi...... bày mình ít chiêu với đi. hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii:wall: :wall: :wall: :wall: :wall: :wall:

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
To: tamnt07
Phần mềm này chỉ hỗ trợ kê khai cho khai thuế GTGT (mẫu 01/GTGT và các phụ lục kèm theo) không có mẫu 02,03 /GTGT. Thực tế khi triển khai phần mềm này thì cơ quan thuế đã áp dụng cơ chế tự khai tự nộp do đó nhiều nơi còn không phải nộp bảng kê 02,03 mà chỉ nộp tờ khai 01 là được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA