Rà soát và bàn giao sổ BHXH

• Thread starter thaotran0211
  • Ngày gửi
thaotran0211

thaotran0211

Trung cấp
3/3/17
143
8
18
29
Cả nhà cho em hỏi chút ạ.
Đợt tháng 6 vừa rồi em có thấy rầm rộ lên vụ rà soát sổ BHXH này, nhưng bạn làm BH bên em nói không nhận được thông báo về việc rà soát này, và không làm.
Sau đó em có hỏi 1 số anh chị, thì được trả lời là việc rà soát sổ là bắt buộc, không nhận đc thông báo vẫn phải làm.
Em hoang mang quá ạ, lại có thông tin là cấp lại sổ BHXH theo mẫu mới nữa.
Bây giờ đã qua thời gian rà soát, bên em nên làm gì ạ? Vì có những sổ từ năm 2010, 2011, em lo ngại nếu không thực hiện việc rà soát để cấp lại sổ mới quyền lợi của NLĐ sẽ bị ảnh hưởng ấy ạ :(
Anh chị giúp em với!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lexy Nguyen

Lexy Nguyen

Trung cấp
14/7/14
111
12
18
Hải Dương
Cái này mới triển khai thôi b ơi, bên mình cũng mới nhận đc mail của bên BHXH mà, bên b không nhận đc email có khả năng do chưa cung cấp địa chỉ email cho cán bộ quản lý, b ktra lại xem.
Bây giờ b gửi email cho cán bộ quản lý trực tiếp bên b, cung cấp mã đơn vị để xin mẫu MS1, nếu bên b sd phần mềm BHXH điện từ thì mở ra, trong đó có hướng dẫn đó,
Theo đó làm tiếp là đc :)

thaotran0211

thaotran0211

Trung cấp
3/3/17
143
8
18
29
Cái này mới triển khai thôi b ơi, bên mình cũng mới nhận đc mail của bên BHXH mà, bên b không nhận đc email có khả năng do chưa cung cấp địa chỉ email cho cán bộ quản lý, b ktra lại xem.
Bây giờ b gửi email cho cán bộ quản lý trực tiếp bên b, cung cấp mã đơn vị để xin mẫu MS1, nếu bên b sd phần mềm BHXH điện từ thì mở ra, trong đó có hướng dẫn đó,
Theo đó làm tiếp là đc :)
Dạ vâng, em có dùng EBHXH, để em vào xem ạ. Em cảm ơn ạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA