xuất hàng nhiều lần mới xuất hóa đơn 1 lần vào cuối tháng

H

hoatuyet22

Guest
1/12/11
6
0
1
33
vinh
Chào các anh chị, bên em có xuất hàng bán cho các siêu thị và trường học. Đến cuối tháng bên em tổng hợp lại vào bảng kê kèm theo hóa đơn có bổ sung thêm ngày tháng xuất hàng; Và viết tổng tiền theo bảng kê đó trong 1 hóa đơn chung (có cùng thế suất gtgt). Bên em làm như vậy đúng không ạ? Mong anh chị tư vấn giúp đỡ! Em cảm ơn nhiều ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Chào các anh chị, bên em có xuất hàng bán cho các siêu thị và trường học. Đến cuối tháng bên em tổng hợp lại vào bảng kê kèm theo hóa đơn có bổ sung thêm ngày tháng xuất hàng; Và viết tổng tiền theo bảng kê đó trong 1 hóa đơn chung (có cùng thế suất gtgt). Bên em làm như vậy đúng không ạ? Mong anh chị tư vấn giúp đỡ! Em cảm ơn nhiều ạ!
Đúng nếu bạn có hợp đồng đại lý với siêu thị trường học, trong hợp đồng ghi rõ phương thức thanh toán và thời điểm ghi ghi nhận doanh thu để thanh toán

• Like
Reactions: hoatuyet22
H

hoatuyet22

Guest
1/12/11
6
0
1
33
vinh
[URL='https://webketoan.com/members/807123-hocviecchuaxong/' nói:
hocviecchuaxong[/URL]]Đúng nếu bạn có hợp đồng đại lý với siêu thị trường học, trong hợp đồng ghi rõ phương thức thanh toán và thời điểm ghi ghi nhận doanh thu để thanh toán
Bạn có mẫu hợp đồng hay cách ghi cụ thể trong hợp đồng nhứ thế nào? Bên mình bổ sung thêm trong phụ lục Hợp Đồng được không?

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
Bạn có mẫu hợp đồng hay cách ghi cụ thể trong hợp đồng nhứ thế nào? Bên mình bổ sung thêm trong phụ lục Hợp Đồng được không?
Chỉ cần thêm câu " Hóa đơn sẽ được xuất vào cuối mỗi tháng sau khi 2 bên xác nhận giá trị hàng bên a cấp cho B...." vào HĐ là ổn.

• Like
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Bạn có mẫu hợp đồng hay cách ghi cụ thể trong hợp đồng nhứ thế nào? Bên mình bổ sung thêm trong phụ lục Hợp Đồng được không
Có bạn, nhưng mà ko lấy cho bạn xem dc, nếu bạn muốn coi mẫu thì bạn đt lên coopmark nói muốn gửi hàng bán nó sẽ send HĐ mẫu cho bạn.
Cty tôi sếp giấu chứng từ kỹ lắm.

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA