Xuất hóa đơn điều chỉnh cho năm 2015

• Thread starter ttta92
  • Ngày gửi
ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
A/c ơi, giờ e phát hiện có hóa đơn xuất sai giá bán. Bây giờ e xuất hóa đơn điều chỉnh cho hóa đơn năm 2015 để tăng giảm giá bán trên hóa đơn có đc k ah? Khách hàng k lấy hóa đơn nên hóa đơn e vẫn giữ tại cùi!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
A/c ơi, giờ e phát hiện có hóa đơn xuất sai giá bán. Bây giờ e xuất hóa đơn điều chỉnh cho hóa đơn năm 2015 để tăng giảm giá bán trên hóa đơn có đc k ah? Khách hàng k lấy hóa đơn nên hóa đơn e vẫn giữ tại cùi!
HD ghi sai đơn giá, thành tiền đúng hay sai. Nếu sai đơn giá, thành tiền và thuế đúng thì làm BB điều chỉnh thôi.
Với lại, Năm 2015 đã chốt báo cáo rồi
Khách hàng cũng k yêu cầu thì khỏi xuất HD điều chỉnh, nên khỏi làm lại
Hóa đơn điều chỉnh mình thường xuất khi hóa đơn vẫn còn trong tài chính

ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
HD ghi sai đơn giá, thành tiền đúng hay sai. Nếu sai đơn giá, thành tiền và thuế đúng thì làm BB điều chỉnh thôi.
Với lại, Năm 2015 đã chốt báo cáo rồi
Khách hàng cũng k yêu cầu thì khỏi xuất HD điều chỉnh, nên khỏi làm lại
Hóa đơn điều chỉnh mình thường xuất khi hóa đơn vẫn còn trong tài chính
Sai đơn giá dẫn tới hệ lụy sai mấy cái thành tiền, thuế sai theo hic e chỉ suy nghĩ là điều chỉnh lại cho đúng giá bán, để thuế sau hỏi tại sao giá bán như z e k biết đường nào trả lời hic

hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
Sai đơn giá dẫn tới hệ lụy sai mấy cái thành tiền, thuế sai theo hic e chỉ suy nghĩ là điều chỉnh lại cho đúng giá bán, để thuế sau hỏi tại sao giá bán như z e k biết đường nào trả lời hic
Theo mình đã xuất HD, đã chốt BCTC, thành tiền và thuế đều khớp theo đơn giá
Nếu nó thấp mà vẫn lời so với giá vốn thì nếu k phát hiện hỏi nói giảm giá, mà nếu lỗ mà số tiền chênh lệch k nhìu lắm thì cứ cười thôi, nói em xem lại,lỗi nhỏ thuế bỏ qua đừng vấp nhiều là đc

ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
Theo mình đã xuất HD, đã chốt BCTC, thành tiền và thuế đều khớp theo đơn giá
Nếu nó thấp mà vẫn lời so với giá vốn thì nếu k phát hiện hỏi nói giảm giá, mà nếu lỗ mà số tiền chênh lệch k nhìu lắm thì cứ cười thôi, nói em xem lại,lỗi nhỏ thuế bỏ qua đừng vấp nhiều là đc
haizzz e mắc 2 HĐ, 1 cái thay vì xuất giá 70k, kế toán lại xuất 50k (TH này có thể nói khách quen giảm giá- Nhưng dụ giảm giá này có theo qui định gì k hay DN tự giảm?). còn 1 HĐ thay vì xuất 50k lại quất lên 70k hic. haizzz lệch k nhìu ah, mỗi hóa đơn lệch có 100-200k. hic

hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
haizzz e mắc 2 HĐ, 1 cái thay vì xuất giá 70k, kế toán lại xuất 50k (TH này có thể nói khách quen giảm giá- Nhưng dụ giảm giá này có theo qui định gì k hay DN tự giảm?). còn 1 HĐ thay vì xuất 50k lại quất lên 70k hic. haizzz lệch k nhìu ah, mỗi hóa đơn lệch có 100-200k. hic
uh, số tiền ít thuế k để ý đâu, xui họ thấy mà bắt bẻ nói em xem lại,...... rồi nói họ bỏ qua vì k nhìu

• Like
Reactions: ttta92
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Không cần điều chỉnh gì nữa em nhé! Có mấy đồng.

• Like
Reactions: ttta92

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA