Ghi nhận doanh thu - xuất hoá đơn

• Thread starter tuanxitin
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
Cái khó nhất là làm hai sổ, chứ làm một sổ, làm công khai, làm đúng thì khỏe hơn cố ý làm sai nhiều lần. HiHi
Nhưng mà như bên em thì cứ bán là xuất hóa đơn. Không cần biết số tiền lớn hay nhỏ, bán cho cá nhân hay doanh nghiệp.

bên em cũng vậy.
+ trên 200K: bắt buộc xuất hóa đơn (còn KH lấy hay ko thì tùy).
+ dưới 200K: xuất hóa đơn khi KH yêu cầu.
+ duoi 200K: nếu KH ko lấy hóa đơn thì tập hợp xuất chung 1 hóa đơn cuối ngày (đính kèm bảng tổng hợp KH).

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
bên em cũng vậy.
+ trên 200K: bắt buộc xuất hóa đơn (còn KH lấy hay ko thì tùy).
+ dưới 200K: xuất hóa đơn khi KH yêu cầu.
+ duoi 200K: nếu KH ko lấy hóa đơn thì tập hợp xuất chung 1 hóa đơn cuối ngày (đính kèm bảng tổng hợp KH).
Như vậy thì quá tốt, bạn làm đúng theo quy định rồi

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Hd bằng miệng vẫn có tính Pháp lý, nhưng xuất HDon nhìu lần với số tiền dưới 20 tr thuế vẫn hỏi hợp đồng đâu, tuy nói HD miệng, hai bên tin tưởng nhau (tốt nhất p có hợp đồng)
Thứ 2, nếu hợp đồng từ 20tr trở lên, mà chỉ xuất hóa đơn 1 hoặc 2 lần trong năm thì chỉ 1 hoặc 2 khách hàng thì du di, nếu tình trạng đó nhìu thuế hỏi đấy chị
Nhất là bên cung cấp dịch vụ như bên em: Vận chuyển, xếp dỡ, lu lèn...
Tóm lại, nếu được cứ làm đủ thủ tục, hợp đồng, bảng kê xác nhận KL hai bên,....(những chứng từ hợp lý theo hồ sơ)
Sao lại nhất thiết cứ phải hợp đồng nhỉ? Công ty ra mua cái điện thoại hay cái máy tính xách tay có đầy đủ hóa đơn, chứng từ thanh toán không dùng tiền mặt và có nhu cầu sử dụng cho sản xuất kinh doanh là được rồi, đâu có văn bản nào nói là phải ký hợp đồng mới được mua??? (tất nhiên là có một số trường hợp như xuất nhập khẩu, mua hàng số lượng lớn, thuê phương tiện... thì mới phải có hợp đồng chứ).

• Like
Reactions: Ho Anh Hue10 10
hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
Sao lại nhất thiết cứ phải hợp đồng nhỉ? Công ty ra mua cái điện thoại hay cái máy tính xách tay có đầy đủ hóa đơn, chứng từ thanh toán không dùng tiền mặt và có nhu cầu sử dụng cho sản xuất kinh doanh là được rồi, đâu có văn bản nào nói là phải ký hợp đồng mới được mua??? (tất nhiên là có một số trường hợp như xuất nhập khẩu, mua hàng số lượng lớn, thuê phương tiện... thì mới phải có hợp đồng chứ).
Mình nói là nếu được nhé, nhất là các công ty làm dịch vụ
Bên mình chuyên làm mảng các dịch vụ : chuyên cung cấp đất, đá; lu, ủi, cuốc; bốc xếp, kiểm đếm, cẩu hàng tại Các Cảng; vận chuyển, xử lý nước thải
Và, tất cả các dịch vụ trên hầu hết mình đề cố gắng đầy đủ giấy tờ, nếu k sẽ bị loại
Mà Doanh thu mỗi tháng những cty lớn đều Càng bị thuế săm soi kỹ
Ví dụ 1 trường hợp thuế bắt bẻ bên mình và bên mình đã có hợp đồng nên cho qua: phần hóa đơn này khoản 12t, có chuyển khoản
Đó là bên mình có xe 1 nâng nâng hàng, một lần bên mình mua 1 bộ vi điện tử cài xe (trên hd họ ghi tên cấu mặt hình đó) và họ hỏi cái này là gi? bên mình giải thích xong, họ nói đưa hợp động họ xem đúng k? bên mình đưa hợp đồng để họ xem và đã chứng thực nên k bị loại (tuy đã chuyển khoản và hóa đơn đầy đủ)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA