Kế toán trong lĩnh vực truyền thông

• Thread starter Miss80
  • Ngày gửi
M

Miss80

Guest
22/5/07
1
0
0
43
Hà nội
Lĩnh vực quảng cáo, truyền thông rất mới mẻ đối với tôi nên tôi đang khó khăn trong việc hạch toán.Vừa qua,Công ty tôi có ký hợp động với một Công ty khác phát sóng quảng cáo một sản phẩm trên truyền hình.Vậy tôi chưa xác định được nên đưa chi phí đó vào chi phí gì và vào tài khoản nào?Nếu tôi hạch toán:
Nợ 154
Nợ 1331
Có 1121
thì có đúng không?Nếu không đúng thì xin các bạn chỉ giùm.Xin cảm ơn nhiều!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
Lĩnh vực quảng cáo, truyền thông rất mới mẻ đối với tôi nên tôi đang khó khăn trong việc hạch toán.Vừa qua,Công ty tôi có ký hợp động với một Công ty khác phát sóng quảng cáo một sản phẩm trên truyền hình.Vậy tôi chưa xác định được nên đưa chi phí đó vào chi phí gì và vào tài khoản nào?Nếu tôi hạch toán:
Nợ 154
Nợ 1331
Có 1121
thì có đúng không?Nếu không đúng thì xin các bạn chỉ giùm.Xin cảm ơn nhiều!
Tôi cũng đang bắt đầu làm kế toán cho đơn vị truyền thông, bạn có thể nói rõ hơn được không, vì khi phát sóng bạn phải thuê lại nhà đài đó là chi phí đầu vào, là 1 phần của giá vốn. Cách hạch toán thì phải theo quy định.

T

thuybros

Guest
14/10/08
10
0
0
vinh
Tôi cũng đang bắt đầu làm kế toán cho đơn vị truyền thông, bạn có thể nói rõ hơn được không, vì khi phát sóng bạn phải thuê lại nhà đài đó là chi phí đầu vào, là 1 phần của giá vốn. Cách hạch toán thì phải theo quy định.

T

thuybros

Guest
14/10/08
10
0
0
vinh
chi phí kế toán truyền thông

H

Hanhxu

Guest
13/2/09
3
0
0
namdinh
nhưng mà quy định cụ thể nào ạ! E tìm mãi mà ko thấy đâu cả! Anh chị đi làm cũng có kinh nghiệm hơn e nhìu, e đang thực tập! anh chị có tài liệu nào cụ thể thì cho e ghé với, em cần lắm ạ! cảm ơn tiền bối ạ!

T

thuybros

Guest
14/10/08
10
0
0
vinh
cả nhà oi lương chiếm bao nhiêu % trong chi phí nhỉ

A

AMECO

Trung cấp
24/9/09
50
0
0
36
Bỉm Sơn
Ðề: Kế toán trong lĩnh vực truyền thông

Em cũng mới làm về mảng truyền thông này mà không biết hạch toán thế nào. Anh chị em chỉ giáo cho em với nhé. Có tài liệu gì thì anh chị gửi qua email cho em với ạ. Em cảm ơn nhiều!
Mail của em là: thanhphuong31387@gmail.com

S

saigonmenthuong

Sơ cấp
22/3/11
8
4
3
HCMC

Lĩnh vực truyền thông thì chỉ có 02 chi phí cao là chi phí thuê lại vendor khác hoặc chi phí lương thôi, có lẽ cái này nên hỏi các mẹ đã thâm niên trong lĩnh vực tuyền thông ấy

H

hienk8h

Sơ cấp
13/1/14
0
0
0
32
thai nguyen

Em cũng đang thực tập nhưng chưa biết bắt đầu như thế nào :( anh chị chia sẻ kinh nghiệm đi ạ, em cảm ơn :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA